It is currently Fri Jul 20, 2018 2:17 am

All times are UTC + 7 hours

Post new topic Reply to topic  [ 63 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
Author Message
 Post subject: Re: กระทู้ซ่อมพันทิป : ความอร่อยบนความเหงาที่มีให้กินอีกไม่นาน แ
PostPosted: Tue Jun 17, 2008 11:41 am 

ความคิดเห็นที่ 261

ผมเข้ามาอมยิ้มครับ
จขกท น่ารักมาก ๆ ครับ :) ชื่นใจ
วันอาทิตย์ผมทำงานพิเศษแถวนั้น ผู้ช่วยที่ร้านไปซื้อให้บ่อยๆ อร่อยมากครับ

จากคุณ : angel of music - [ 15 พ.ย. 50 23:07:26 ]

ความคิดเห็นที่ 262

ประทับใจ จขกท.มาเลยค่ะ

อ่านไปเพลินมากๆซึ้ง

อยากไปเยี่ยมคุณลุงบ้าง

จะหาโอกาสไปทานให้ได้เลยค่ะ

จากคุณ : เด็กชายไข่เจียว - [ 15 พ.ย. 50 23:11:18 ]

ความคิดเห็นที่ 263

คุณ จขกท. น่ารักมากๆค่ะ อ่านแล้วมีความสุข

บ้านเราอยู่แถวจรัญ แต่ว่าอ่านเจอร้านลุงในพันทิปนี่แหละ เป็นคนชอบกินหอยทอดมากๆ แต่ไม่มีโอกาสไปแถวนั้น จนกระทั่งมีพี่ที่ร้านต้องไปส่งของแถวบางนา เลยฝากให้เค้าซื้อกลับมา เสียดายว่าด้วยระยะทางที่ไกลมากๆ พอมาถึงบ้าน หอยทอดเลยแฉะหมดเพราะมันอบอยู่ในกล่องโฟม แต่รสชาติดีค่ะ อยากจะฝากให้เค้าซื้อมาอีก แต่ว่าเดี๋ยวมันก็จะแฉะอีก เอาไว้ว่างๆคงต้องไปทานที่ร้านแล้วแหละค่ะ

จากคุณ : ...hamster... - [ 16 พ.ย. 50 01:06:13 ]

ความคิดเห็นที่ 264

เคยอ่านเรื่องของคุณลุงจาก forward mail นานแล้วประมาณเกือบสองปีที่แล้ว
อยากไปอุดหนุนเหมือนกันแต่อยู่ไกลยังไม่มีโอกาสซะที
มาเจอกระทู้นี้อ่านแล้วมีความสุขจังเลย คงต้องหาโอกาสไปเยี่ยมคุณลุงซักครั้ง

ที่พันทิพมีเรื่องดีๆให้เราได้ปลื้มเสมอเลยนะ...:D

จากคุณ : แก้วมณี - [ 16 พ.ย. 50 12:45:19 ]

ความคิดเห็นที่ 265

อ่านไป ยิ้มไป น้ำตาซึมไป แล้วเดี๋ยวก็กลับมายิ้มอีกที

ประทับใจกับเรื่องราวทั้งหมดที่ได้อ่านมา ดีใจแทนคุณลุงด้วยนะคะ ที่คุณ Laser แวะไปเยี่ยมเยียนแกบ่อยๆ

ไม่เคยไปเลย แต่เคยดูรายการเงาะถอดรูป ยังนึกอยากไปทานเลย

หอยทอดตัวโตๆ และน่ากินมากๆ เลย ฝากสวัสดีคุณลุงแทนชาวพันทิพย์ด้วยนะคะ

รออ่านต่อค่ะ

จากคุณ : กล้วยหอมทอดราดน้ำผึ้ง - [ 16 พ.ย. 50 16:07:53 ]

ความคิดเห็นที่ 266

K.Laser เป็นคนดีมากๆๆเลยค่ะ ประทับใจมากเลย

จากคุณ : ม้วนต้วน - [ 16 พ.ย. 50 19:15:39 ]

ความคิดเห็นที่ 267

ความจริงวันนี้ ตั้งใจจะไปทำท่อน้ำทิ้งให้คุณลุงตอนบ่าย 2

เมื่อวานโทรไปขอยืมสว่านกระแทกขนาดใหญ่กับเพื่อนแถวบ้าน เพื่อเซาะร่องตรงฝาท่อน้ำระบายน้ำ

ปรากฎว่าช่วงนี้ต้องใช้ที่ไซต์งานก่อสร้างอพาร์ตเม้นท์ เพื่อทำบ่อน้ำ

จึงต้องลดขนาดท่อเหลือ 6 หุน จากเดิมที่จะใช้ไม่ต่ำกว่า 1 นิ้ว เพราะต้องเผื่อไขมันอุดตันท่อในระยะยาว

ถ้าอย่างนั้นก็คงต้องใช้สว่านเล็กที่มีอยู่และใช้เวลามากขึ้น และทำหลังคุณลุงปิดร้าน

โชคดีของคุณลุง ที่ตอนเช้าน้องชายแฟน ซึ่งรับเหมาก่อสร้างโทรมาจึงขอคำปรึกษา

ได้เห็นประโยชน์ของอินเตอร์เน็ตก็ตรงนี้แหละครับ อธิบายด้วยวาจาคงนึกภาพไม่ออก

บอกให้เปิดพันทิปห้องก้นครัว ดูที่ คห.210 215 และ 216 เพื่อให้เห็นภาพ

ได้รับคำแนะนำว่าอย่างน้อยต้องใช้ท่อขนาด 1 นิ้ว 2 หุนถึง 1 1/2 นิ้ว

ถ้าท่อใหญ่ขนาดนั้น ยึดลอยตามแนวขอบยกพื้นคงไม่ดี เหยีบขึ้นลงกันนานๆท่อหักแน่

ต้องเปลี่ยนเป็นวางพื้นตรงด้านล่างของยกพื้น แล้วใช้สว่านกระแทกขนาดใหญ่เจาะเชื่อมกับท่อระบายน้ำ

ช่วงนี้นำคนงานมาซ่อมบ้านให้น้องสาวแฟน ที่ชวนมาทานอาหารจานพิเศษของคุณลุงเมื่อวันก่อน

จะหาจังหวะเหมาะเอาคนงานไปหนึ่งคน พร้อมส่วานกระแทกขนาดใหญ่ไปเจาะรูให้

ถ้าได้แบบนี้ งานนี้ง่ายและเร็วขึ้นอีกเยอะเลยครับ

จากคุณ : laser - [ 16 พ.ย. 50 22:29:31 ]

ความคิดเห็นที่ 268

จขกท.น่ารักมากๆค่ะ ขอโหวต
น้ำใจคนไทยยังหาได่ไม่ยากนะคะ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ

จากคุณ : Jinnie_In_A__BoTTle - [ 17 พ.ย. 50 02:29:17 ]

ความคิดเห็นที่ 269

ชื่นชมในน้ำใจของคุณLaserด้วยใจจริงครับ ยังไงต้องไปแวะชิมร้านคุณลุงให้ได้เลย

จากคุณ : one ice whisky - [ 17 พ.ย. 50 13:00:32 ]

ความคิดเห็นที่ 270

ดีจังเลยค่ะที่ได้อ่านกระทู้ของคุณ Laser
เจ้าของกระทู้เป็นคนที่มีน้ำใจมากๆ
เช่นเดียวกับสมาชิกหลายๆท่านของ Pantip.com แห่งนี้

อ่านชื่อกระทู้แล้วเศร้าๆค่ะ

คุณลุงจะยังแข็งแรงพอที่จะยืนทำหอยทอดให้ใคร~ใครได้ชิมไปอีกแค่ไหน?
ยืนทุกวัน
ทำงานทุกวัน..แบบนี้

ยังไม่มีโอกาสได้ไปชิมฝีมือของคุณลุงเลยสักครั้ง
แม้จะได้รับเมล์มาจากเพื่อนๆตั้งเกือบ 2 ปีแล้ว

แต่ทุกครั้งที่ได้อ่านเรื่องที่มาอัพเดตเกี่ยวกับร้านคุณลุงก็รู้สึกดีๆทุกครั้ง

เพราะมีแต่คนดีๆที่เข้าไปช่วย ไปอุดหนุนร้านของคุณลุง
ทั้งยังช่วยซ่อมบำรุง ตกแต่งร้านให้อีกด้วย
อย่างรายการของคุณดุ๊ก ภาณุเดช ที่เคยออกอากาศ
ตอนนั้น...ได้ดูรายการเขาพอดี
รู้สึกดีใจมากๆเลยค่ะที่ใครๆก็อยากช่วยคุณลุง
"ร้าน..คุณลุง..เตาถ่าน"
คงเป็นร้านหอยทอดที่ดังมากๆไม่แพ้ใคร
เพราะฝีมือของคุณลุงนี่เอง...ที่ใครๆก็อยากมาชิม..ลิ้มลอง
...
และ..สักวัน...เราจะหาโอกาสไปชิมฝีมือของคุณลุงบ้าง..สักครั้ง
..
กระทู้นี้ทำให้อยากกินทั้งหอยทอด..กรุบกรอบ
และ...
ปลากระพงชุบแป้งมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : Come2Z - [ 17 พ.ย. 50 14:11:06 ]

ความคิดเห็นที่ 271

ชื่นชม เจ้าของกระทู้ ค่ะ

จากคุณ : RiNNe - [ 17 พ.ย. 50 15:11:50 ]

ความคิดเห็นที่ 272

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆค่ะ จขกท

ได้รับ forward mail มาเกือบ 2 ปี ตั้งใจจะไปชิมหอยทอดร้านคุณลุง ก็ไม่ได้ไปสักที
แต่คราวนี้ต้องหาเวลาไปชิมให้ได้ค่ะ...

จากคุณ : nanny_nan - [ 17 พ.ย. 50 18:35:33 ]

ความคิดเห็นที่ 273

อยู่ไม่ไกลจากบ้านผมเลย แต่ผมคงไปกินไม่ได้ เพราะผมกินมังสวิรัติ

จากคุณ : ไม่จำเป็นต้องบอก - [ 17 พ.ย. 50 18:42:46 ]

ความคิดเห็นที่ 274

จะหาวันไปทานแน่ๆครับ อยุ่ไม่ไกลเท่าไหร่.....

จะพาเพื่อนๆพี่ๆไปเยอะๆด้วยครับ....

ใครไปทานร้านลุงก็ช่วยเป็นหูเป็นตาให้แกด้วยนะครับ

พวกมิจฉาชีพมีเยอะ สงสารลุงแกจะโดนหลอกอ่ะครับ....

จากคุณ : _snowy - [ 18 พ.ย. 50 00:16:22 ]

ความคิดเห็นที่ 275

เยี่ยมครับ ความตั้งใจเป็นที่หนึ่ง

จากคุณ : ท.ทหารหัวแตก - [ 18 พ.ย. 50 00:48:10 ]

ความคิดเห็นที่ 276

ไม่ชอบกินหอยทอด ชอบผัดไทย

แต่รักลุงนะ ตามเรื่องราวมาตลอดตั้งแต่ต้นแล้ว

ขอให้ลุงแข็งแรง มีความสุข สบายใจทุกวัน

และขอนิยมชมชอบคุณเจ้าของกระทู้น้ำใจงามค่ะ
คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ค่ะ

จากคุณ : แดงเร็กเก้บาร์ - [ 18 พ.ย. 50 00:56:24 ]

ความคิดเห็นที่ 277

อย่านี้สิครับสังคมไทย
ถ้ามีคนอย่าง K.Laser มากๆก็ดีสิครับ
อยากให้สังคมไทยเราเจริญรุ่งเรืองขึ้นจริงๆเลยครับ
อ่านไปยิ้มไป
เดี๋ยวเซฟไว้แล้วไปให้เพื่อนๆพี่น้องพ่อแม่ดูดีกว่าครับ
ขอชื่นชมอีกครั้งนะครับ
^^

ปล. รักประเทศไทยจริงๆ

จากคุณ : -MoNkEiiZ- - [ 18 พ.ย. 50 02:35:59 ]

ความคิดเห็นที่ 278

เช้านี้โทรฯหาคุณลุง เพื่อนัดวันไปทำท่อน้ำทิ้งให้คุณลุง

เนื่องจากต้องมีการเจาะและทุบบ้าน จึงต้องดูวันเพื่อไม่ให้เกิดผลเสียกับเจ้าของบ้าน

ความจริงตั้งใจจะไปทำวันเสาร์เมื่อวาน แต่ไม่สบายกระทันหันจึงต้องเลื่อน

คุณลุงเล่าอย่างดีใจว่า เมื่อวานนี้คนในพันทิปไปทานกันมาก

มีแต่คนอยากทานหอยแมลงภู่นิวซีแลนด์และปลากะพงชุบแป้งทอด

น้ำเสียงคุณลุงตื่นเต้นและมีความสุข ที่มีคนไปอุดหนุนคุณลุงกันมาก

ทะยอยๆกันไปนะครับ คุณลุงจะได้ทอดหอยให้อร่อยให้ทุกคนทานกัน

จากคุณ : laser - [ 18 พ.ย. 50 09:35:50 ]

ความคิดเห็นที่ 279

อ่านแล้วอยากไปทานมาก ๆ แต่คงไปไม่ได้เพราะอยู่ต่างจังหวัด แต่จะเป็นกำลังใจให้คุณลุง สู้ ต่อไปค่ะ ฝากคนกรุงเทพช่วยไปอุดหนุนคุณลุงเยอะ ๆ นะค่ะ
คุณ laser น้ำใจงามจริง ๆ

จากคุณ : โลมาสีชมพูอาณาจักรทะเลใต้ - [ 18 พ.ย. 50 09:45:22 ]

ความคิดเห็นที่ 280

K. laser...หายป่วย ไวๆ นะครับ

แวะมาอ่านทุกวัน ครับ

ชาวพันทิพ และ ทุก ๆท่าน ที่แวะไปอุดหนุน คุณลุง ก็มีน้ำใจดีมากๆครับ

คุณลุงมีความสุข เป็นเรื่องที่ น่ายินดี ที่ K. laser และครอบบครัว และ ลูกค้า

ทุกท่าน มอบให้ ครับ

จากคุณ : samsam - [ 18 พ.ย. 50 09:49:47 ]

ความคิดเห็นที่ 281

ตื้นตันใจบอกไม่ถูกคะ

ขอบคุณ จขกท. ที่เติมน้ำหล่อเลี้ยงให้กับคุณลุงนะคะ

คนแก่ไม่ต้องการอะไรมากหรอกคะ แค่มีคนเป็นห่วงและคอยพูดคุยก้อมากเกินพอแล้วคะ

ขอบคุณ "ท่านพันทิป" ที่ทำให้คุณลุงยิ้มได้นะคะ

จะหาโอกาสไปแน่นอนคะ

^-^

จากคุณ : dorapanda - [ 18 พ.ย. 50 12:25:43 ]

ความคิดเห็นที่ 282

คูณเยี่ยมมากครับ เจ้าของกระทู้ อ่านแล้วคิดถึง อาม่าจังครับ

จากคุณ : aketty - [ 18 พ.ย. 50 14:49:25 ]

ความคิดเห็นที่ 283

เข้ามาโหวตและจะไปช่วยอุดหนุนอีกแรงค่ะ
คุณ laser กับครอบครัวใจดีมากๆ ค่ะ ^-^

แต่เป็นห่วงคุณลุงอยู่หน่อยๆ เรื่องสุขภาพอะค่ะ
คนอายุมากทานหอยแมลงภู่ บ่อยๆ ระวังเรื่องของ
คลอเรสเตอรอลนิดนึงนะคะ ^^; ทำขายก็ดี
แต่คุณลุงทานเองบ่อยๆ นี่ไม่เห็นด้วยอ่า...

เป็นห่วงสุขภาพคุณลุงง่ะค่ะ

จากคุณ : Iceclover - [ 18 พ.ย. 50 15:27:10 ]

ความคิดเห็นที่ 284

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่ดีมากอย่างนี้ค่ะ
จะเป็นกำลังใจให้คุณลุงต่อไปค่ะ

จากคุณ : Caffeine-girl - [ 18 พ.ย. 50 20:55:10 ]

ความคิดเห็นที่ 285

ต้องไปทานแล้วค่ะ
เจ้าของกระทู้ใจดีจังเลยค่ะ
ดีใจที่สังคมไทยเรายังมีคนที่เห็นใจกันแบบนี้

จากคุณ : vicky_pk - [ 18 พ.ย. 50 21:02:05 ]

ความคิดเห็นที่ 286

เป็นแฟนคลับติดตามเรื่องราวลุงเตาถ่านตลอด

แต่ยังไม่มีโอกาสไปกินเลย เฮออออ

จากคุณ : เนเวอร์แลนด์ - [ 18 พ.ย. 50 23:41:12 ]

ความคิดเห็นที่ 287

ไปทานมาวันเสาร์ค่ะ ตอนบ่าย ติดตามเรื่องคุณลุงมานานเพิ่งจะมีโอกาสไป

เลยพาเพื่อนๆไปกัน6คนค่ะ คุณลุงใจดีมากๆค่ะ

หอยทอดอร่อยมากค่ะ แต่ที่ประทับใจสุดๆคือ แววตาของคุณลุงเวลาพวกเราคุยด้วยค่ะ เวลาคุณลุงเล่าเรื่องในอดีต แววตาของคุณลุงเป็นประกายมากค่ะ รับรู้ได้เลยว่าคุณลุงมีความสุขแค่ไหน

คุณลุงบอกว่าคุณลุงอยากทำปลากระพงชุบแป้งทอดขาย ปลานะต้องมีลายจุดสีนี้ๆๆถึงจะดี ซื้อมาขีดละซัก250 ขายจานละซัก50บาทดีมั้ย พวกเราก็ได้แต่บอกว่า คุณลุงขา มันถูกไปนะคะ
คุณลุงก็บอกว่าอยากให้ลูกค้าได้ลองชิมก่อน พวกเราเลยได้แต่คิดกลัวว่าคุณลุงจะขาดทุนเปล่าๆ คุณลุงอยากทำอาหารฝรั่งมากค่ะ บอกว่าทำเบอร์เกอร์ก็อร่อยนะ ไม่มีใครเหมือนแน่นอน คุยกับคุณลุงสนุกมากค่ะ

เป็นห่วงนิดนึงก็ตรงที่เวลาคุณลุงยืนทอดหอยทอดนี่ล่ะค่ะ ด้านหลังคุณลุงมันเป็นพื้นยกระดับ กลัวคุณลุงก้าวขาพลาดจัง

ถ้ามีโอกาส จะกลับไปอีกแน่นอนค่ะ

ถ้าใครไปวันนั้นแล้วพวกเราทำเสียงรบกวนก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ ^_^

ขออภัยจขกทด้วยนะคะที่มาอาศัยกระทู้เล่าซะยืดยาว คุณเป็นคนดีน่านับถือจริงๆค่ะ

จากคุณ : ayu-ayu (ayu-ayu) - [ 18 พ.ย. 50 23:58:09 ]

ความคิดเห็นที่ 288

เรื่องยกพื้นก็คิดอยู่เหมือนกันครับ เป็นห่วงเรื่องหัวเข่าเวลาก้าวขึ้นลง

ยกพื้นสูงประมาณ 10 นิ้ว คิดอยู่ว่าถ้าทำพื้นไม้สูง 5 นิ้วเป็นบันไดให้ก้าวขึ้นลง คุณลุงจะถนัดหรือเปล่า

เพื่อนน้องชายแฟนค้าไม้อยู่ที่บางโพ วันไหนมีไปจะฝากให้ทำมาสักอันครับ

จากคุณ : laser - [ 19 พ.ย. 50 00:22:53 ]

ความคิดเห็นที่ 289

ถ้าได้กลับบ้าน จะหาโอกาสไปทานนะคะ

จากคุณ : prinzessin - [ 19 พ.ย. 50 01:49:59 ]

ความคิดเห็นที่ 290

เมื่อวานได้มีโอกาสไปทานหอยทอดคุณลุงเข้าไปตอนประมาณเกือบ ๆ บ่าย 2 โมง ยังมีลูกค้าเข้ามาเรื่อยๆ เลย คุณลุงบอกว่ายังไม่ได้ทานข้าวตั้งแต่เช้า เพราะมีลูกค้ามากันไม่ขาดเลย สงสารลุงจังคงเหนื่อยน่าดูเลย
แต่คิดว่าแกคงมีความสุขกับการที่คนมากินของที่แกทำแล้วบอกว่าอร่อย กับการที่เทพื้นก้อเห็นด้วนนะค่ะเพราะช่วงที่ก้าวขึ้นลง ระหว่างที่คุณลุงยืนทอดกับพื้นบ้านนั้น มันสูงเหมือนกันนะค่ะ อาทิตย์หน้าถ้าได้ไปแถวนั้นอีกจะแวะไปทานอีกค่ะ ชอบที่หอยทอดของลุงเค้าไม่มีน้ำมันแฉะๆ เหมือนของบางที่อะค่ะ แป้งก้ออร่อย

จากคุณ : เห้อ - [ 19 พ.ย. 50 11:10:38 ]

Report this post
 Profile E-mail  
Reply with quote  
 Post subject: Re: กระทู้ซ่อมพันทิป : ความอร่อยบนความเหงาที่มีให้กินอีกไม่นาน แ
PostPosted: Tue Jun 17, 2008 11:43 am 

ความคิดเห็นที่ 291

จขกท เป็นคนดีมากเลยค่ะ เราประทับใจทั้งคุณ จขกท คุณลุง และ เพื่อนๆในห้องนี้จังเลย ช่างมีน้ำใจน่ารักมากๆ ดีจังที่มีเรื่องดีๆอย่างนี้ให้อ่าน

จากคุณ : - (nongnou) - [ 19 พ.ย. 50 11:15:53 ]

ความคิดเห็นที่ 292

จขกท เป็นคนดีมากเลยค่ะ เราประทับใจทั้งคุณ จขกท คุณลุง และ เพื่อนๆในห้องนี้จังเลย ช่างมีน้ำใจน่ารักมากๆ ดีจังที่มีเรื่องดีๆอย่างนี้ให้อ่าน
ปล. ทำท่อน้ำเสร็จแล้วอย่าลืมเอารูปมาลงนะคะ จะคอยดูค่ะ

จากคุณ : - (nongnou) - [ 19 พ.ย. 50 11:16:36 ]

ความคิดเห็นที่ 293

อาทิตย์นี้ท่อเสร็จแน่นอนครับ นัดวันกันเรียบร้อยแล้ว

คุณลุงบอกว่า จะทำอาหารสแกนดิเนเวียให้ทาน

คุณลุงเคยบอกในวันแรกว่าถนัดอาหารสวีเดน

บอกคุณลุงว่าไม่ต้อง แต่คุณลุงยืนยัน

จากคุณ : laser - [ 19 พ.ย. 50 11:59:29 ]

ความคิดเห็นที่ 294

มีโอกาสกลับไปเยี่ยมคุณลุงก่อนที่ท่านจะทำไม่ไหวแล้วแน่ๆ จากร้านที่มีกำแพงเก่าๆ พื้นๆ ต่อมาก็ปรับปรุงมาเรื่อยๆหลังจากพันธ์ทิพย์ลงข่าวนัำใจจากทุกๆที่ก็มาทำให้คุณลุงมีกำลังใจทำต่อๆไป และนี่ก็อีกน้ำใจหนึงที่คุณlaser มาปรับปรุงบางอย่างให้ดูดีและสะดวกกับปลอดภัยกับคุณลุงด้วย รู้สึกว่าอยกกลับไปเมืองไทยเร็วๆจังครับ

จากคุณ : หมูครับ - [ 19 พ.ย. 50 14:36:36 ]

ความคิดเห็นที่ 295

อ่านจบแล้วน้ำตาซึมเลยครับ

จากคุณ : napo - [ 19 พ.ย. 50 20:15:53 ]

ความคิดเห็นที่ 296

ดีใจ ดีใจ..คนไทยๆ มีน้ำใจให้กันค่า..น่ารักจริงๆๆจ้า^^

จากคุณ : ตาลสด - [ 19 พ.ย. 50 23:13:19 ]

ความคิดเห็นที่ 297

จะตามไปอุดหนุนแน่นอนเลยค่ะ...

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ สำหรับการแบ่งปันสิ่งดีดีนะคะ

จากคุณ : แก่นเซี้ยวเปรี้ยวซ่าส์หน้าตาดี - [ 19 พ.ย. 50 23:43:35 ]

ความคิดเห็นที่ 298

มาโหวตต่อค่ะ

จากคุณ : Jinnie_In_A__BoTTle - [ 20 พ.ย. 50 01:54:50 ]

ความคิดเห็นที่ 299

....มาอ่าน อีกครับ

จากคุณ : samsam - [ 20 พ.ย. 50 07:11:41 ]

ความคิดเห็นที่ 300

You are so nice ka. You are so kind. All best things you do for uncle will be in our minds in Pantip. I'm happy with your family that they have a great father or husband like you. Very good ka.

PS. Uncle's family is in Songkhla, which district? My family is in Songkhla too ka. Pls. reply me by message for pantip member naka. Thank you ka.

จากคุณ : Imperfect Mom - [ 20 พ.ย. 50 08:50:30 ]

ความคิดเห็นที่ 301

รวมพลก้นไปทานที่ร้านเลยดีไหมคะ

จากคุณ : 2nd Ave. - [ 20 พ.ย. 50 09:47:20 ]

ความคิดเห็นที่ 302

ขอร้องว่าอย่ารวมพลไปกันทีเดียวมากๆนะครับ เห็นใจคุณลุงด้วย

อยากให้คุณลุงทอดหอยให้อร่อย แห้งไม่อมน้ำมันซึ่งต้องใช้เวลาอย่างน้อย 5 นาทีละก็

ทยอยๆไปกันนะครับ

จากคุณ : laser - [ 20 พ.ย. 50 10:55:41 ]

ความคิดเห็นที่ 303

ถ้าใครเอาแล๊ปท๊อปใปให้คุณลุงได้เห็นว่าพันทิปคืออะไรก็ดีนะคะ

ขอบคุณคุณLASER ที่มีเพื่อนที่ดีอย่างคุณในประเทศไทยนี้

ขอบคุณคุณลุงที่ทำให้เราเห็นถึงความตั้งใจในการทำอาหาร และทำให้ได้เห็นความมีน้ำใจของเพื่อนๆที่แวะกันไปอุดหนุนลุง

จากคุณ : เป็นสมาชิกเพราะอยากสวย - [ 20 พ.ย. 50 10:56:02 ]

ความคิดเห็นที่ 304

ตามมาตั้งแต่กระทู้แรกนู้น...

จนป่านนี้ยังไม่ได้ไปทานเลย ทั้งๆที่ผ่านอาทิตย์ละ3-4ครั้ง...

ยังไงก็จะแวะไปทานนะครับคุณลุง ....

ขอขอบคุณจขกท.ที่มีน้ำใจงามเช่นนี้....

ถึง#301ครับ...

อย่ารวมพลไปกันเลย สงสารคุณลุงเถอะนะ... แกเหนื่อย...

ค่อยๆไปกัน อย่าเยอะนัก ขอบคุณครับ...

จากคุณ : อิสสระ - [ 20 พ.ย. 50 11:35:59 ]

ความคิดเห็นที่ 305

ฝากบอกให้คุณลุงรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ช่วงนี้อากาศกำลังเปลี่ยน

...เป็นห่วงค่ะ

จากคุณ : แก้วมณี - [ 20 พ.ย. 50 12:44:30 ]

ความคิดเห็นที่ 306

ขอบคุณ pantip ที่ทำให้พบแต่เรื่องราวดี ๆ เพื่อดี ๆ ในสังคมไซเบอร์ (ยกเว้นเรื่องของ JC)
Vote ให้คุณลุงด้วยค่ะ กำลังถามทางเพื่อนที่บ้านอยู่ซอยลาซาลว่าไปยังไง
(บ้านอยู่พระราม 7)
แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 50 14:05:37

จากคุณ : mangkue - [ 20 พ.ย. 50 14:02:31 ]

ความคิดเห็นที่ 307

ไว้ไป กทม เมื่อไหร่ จะพาครอบครัวไปทาน

ขอขอบคุณคนดีๆที่ยังมีน้ำใจต่อคนแก่ โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

ขอให้คุณ laser มีความสุขมากๆนะคะ

ซึ้งอย่างใจจริงคร๊า...ขอปรบมือให้ดัง /smile

จากคุณ : mizzy-puipuiie - [ 20 พ.ย. 50 14:59:55 ]

ความคิดเห็นที่ 308

อ่านแล้วประทับใจมากครับ ว่างๆจะลองไปทานดูครับ

จากคุณ : ไฮดายี - [ 20 พ.ย. 50 15:29:51 ]

ความคิดเห็นที่ 309

เข้ามาชื่นชมคุณ laser ครับ อีกรอบครับ
สุดยอดน้ำใจจากคนไทยจริงๆ ขอให้โชคดี มีความสุขนะครับ
ประทับใจมากครับ

อ่านแล้วได้ความรู้ดี ด้วยครับ

จากคุณ : goldbiker - [ 20 พ.ย. 50 16:15:45 ]

ความคิดเห็นที่ 310

อยู่แถวศรีนครินทร์ ต้องไปอุดหนุนคุณลุงแน่นอน ขอเป็นกำลังใจให้คุณลุง และขอบคุณ
คุณ LASER มาก มาก ที่นำเรื่องดี ดี มาเล่าสู่กันฟัง
รู้สึก ดีมากมาก

จากคุณ : ตั้งโต๊ะ (ตั้งโต๊ะ) - [ 20 พ.ย. 50 16:24:48 ]

ความคิดเห็นที่ 311

อิ่มเอมใจค่ะ ไม่ได้ใกล้ๆ

แต่จะบอกน้องชายให้ไปลองชิมดูค่ะ

คนจังหวัดเดียวกัน

จากคุณ : ของขวัญ..ไอแอม - [ 20 พ.ย. 50 17:30:01 ]

ความคิดเห็นที่ 312

อ่านแล้วประทับใจกับคุณลุงและเจ้าของกระทู้มากๆ
อยู่ฝั่งธนแต่จะหาโอกาสแวะไปทานค่ะ

จากคุณ : Duen_naja - [ 20 พ.ย. 50 22:51:41 ]

ความคิดเห็นที่ 313

ประทับใจมากครับ

ขอบคุณครับที่ทำให้เห็นว่าคนไทยก็ยังมีน้ำใจต่อกันได้ตลอดเวลา

จากคุณ : hotmilk - [ 20 พ.ย. 50 23:57:09 ]

ความคิดเห็นที่ 314

ประทับใจ จขกท มีน้ำใจมาก ๆเลย
อยากไปอุดหนุนคุณลุงแต่ไกลบ้านจัง...
ส่งสคส. ให้คุณลุงตอนปีใหม่ดีกว่า ^ _ ^

จากคุณ : LVPknight - [ 21 พ.ย. 50 09:59:55 ]

ความคิดเห็นที่ 315

เพิ่งกลับจากทำท่อน้ำทิ้งให้คุณลุงครับ

ไว้ค่อยโพสท์ภาพให้ดูกันครับ

ส่วนตอนนี้ต้องไปเป็นไกด์ พาเพื่อนๆเดินงานภูเขาทองครับ

จากคุณ : laser - [ 21 พ.ย. 50 16:25:44 ]

ความคิดเห็นที่ 316

รอภาพครับ
มีโอกาส คงต้องไปกินอีกที

จากคุณ : คนบ้าบิต - [ 21 พ.ย. 50 17:53:29 ]

ความคิดเห็นที่ 317

K.laser

เก่งมากครับ ทำท่อให้คุณลุงสำเร็จแล้ว

เที่ยวงานภูเขาทองให้สนุกครับ

รอชมภาพท่อ และภาพเที่ยวงานลอยกระทงนะครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 50 21:12:14

จากคุณ : samsam - [ 21 พ.ย. 50 20:51:15 ]

ความคิดเห็นที่ 318

ไม่ได้ไปกินซักพักแล้ว เด๋วคงได้ไปอีกรอบ

ชื่นชมในน้ำใจของคุณ laser จริงๆนะครับ

ผมคนขี้อายเจอคุณลุงได้แต่ยิ้มอย่างเดียวเลย

จากคุณ : I.Brother - [ 21 พ.ย. 50 23:21:06 ]

ความคิดเห็นที่ 319

กระทู้นี้.... อ่านแล้วมีความสุขมากๆค่ะ.....

จากคุณ : CuTe PaTTy - [ 22 พ.ย. 50 11:21:00 ]

ความคิดเห็นที่ 320

น่ารักจังค่ะ
ปกติเปนสาวห้องแป้ง
แต่วันนี้มาซึ้งกับน้ำใจชาวก้นครัว
เห็นแล้วก็นึกถึงคุณตาคุณยายที่เสียไปหมดแล้ว
T_T
ถ้ามีโอกาสจะไปอุดหนุนนะคะคุณลุง

จากคุณ : -นู๋ปอ- - [ 22 พ.ย. 50 11:52:55 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 11:58 am 

ความคิดเห็นที่ 321

ตามมาอ่านจากTirkx ครับ
เป็นเรื่องที่ดีจริงๆครับ ภาพก็สวยด้วย
โหวตเรียบร้อยตามระเบียบ ^.^

จากคุณ : คนที่บังเอิญผ่านมา - [ 22 พ.ย. 50 15:43:10 ]

ความคิดเห็นที่ 322

ไปทานมาแล้วค่ะ วันนี้

อร่อยมาก กินไปคนเดียว สองจาน

รู้สึกผิด -_-" หอยอร่อยค่ะ ตัวใหญ่มาก

แต่ที่ประทับใจก้อคงจะเป็น น้ำใจของลูกค้ามากกว่า...

ลูกค้าที่ไปทานกันน่ารักมากค่ะ ช่วยคุณลุงล้างจาน

เสริฟ์ บางคนต้องรอนานๆๆ ก้อไม่บ่น อยากให้ทุกคนรักกันแบบนี้จัง

-- รั ก ป ระ เ ท ศ ไ ท ย จั ง -- ^__^

จากคุณ : แก่นเซี้ยวเปรี้ยวซ่าส์หน้าตาดี - [ 22 พ.ย. 50 17:07:48 ]

ความคิดเห็นที่ 323

จะต้องไปอุดหนุนคุณลุงให้ได้เลยค่ะ

**คุณลุงรักษาสุขภาพนะคะ

จากคุณ : asemania (asemania) - [ 22 พ.ย. 50 17:26:16 ]

ความคิดเห็นที่ 324

อ่านแล้วน้ำตาซึมเลยค่ะ

คุณ laser เป็นคนมีน้ำใจจริงๆ
ดีใจที่คุณลุงได้พบกับคนดีๆ อ่านไปน้ำตาคลอเลย

ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าที่ช่วยกันล้างจาน เทน้ำทิ้ง

นี่ล่ะค่ะน้ำใจของสังคมไทยที่นับวันยิ่งหายากลงไปทุกที

ขอบคุณค่ะที่นำเรื่องราวดีๆมาให้อ่านนะคะ
เชื่อว่าคุณ laser ต้องมีความสุข อิ่มใจอยู่แน่ๆเลย

จากคุณ : เต้าหู้ปลา - [ 22 พ.ย. 50 18:33:53 ]

ความคิดเห็นที่ 325

ซึ้งใจคุณ laser มากๆ

อ่านไปก้อยิ้มไป

อยากให้ประเทศไทยมีแต่คนแบบนี้จัง

หายากมาก สังคมตอนนี้

จากคุณ : amytudeskie - [ 23 พ.ย. 50 00:37:15 ]

ความคิดเห็นที่ 326

มัวแต่ยุ่งกับการพาลูกชายสี่ขาไปฝังไมโครชิพ กลับมาเพลียแรงมาโพสท์ดึกๆหน่อย

มาดูภาค 4 กันต่อกับ Mission Possible

วันพุธที่ 21-11-07

10.00 น.โทรฯไปยืนยันนัดกับคุณลุง โดยนัดว่าจะเข้าไปหลังบ่ายโมง เสียงโทรศัพท์ร้านคุณลุงซ่ามาหลายวันแล้ว

ที่นัดคุณลุงวันนี้ เพราะเป็นวันที่ถูกโฉลกกับปีเกิดของคุณลุง คือเป็นวันมะแม เวลาดีคือบ่ายไม่เกินบ่ายสอง

คุณลุงบอกว่าเตรียมอาหารพิเศษไว้ให้ จึงต้องชวนแฟนไปด้วย น้องชายแฟนส่งรถพร้อมคนงานมารับที่ปากซอยอ่อนนุช

13.30 น.มาถึงร้านคุณลุง หน้าร้านมีที่ว่างจอดรถได้พอดี มีลูกค้าในร้าน 2 คน หนึ่งคนรอห่อ 4 กล่อง ส่วนอีกคนรอทาน

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:08:10 ]

ความคิดเห็นที่ 327

อาหารสวีเดนที่คุณลุงทำไว้แล้ว

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:09:07 ]

ความคิดเห็นที่ 328

คุณลุงบอกว่าบ่อพักน้ำทิ้งหน้าบ้านไม่ต่อกับท่อใหญ่ เวลาฝนตกน้ำเต็มบ่อ น้ำจะท่วมห้องน้ำ

ถ้าอย่างนั้นก็ต้องอาศัยบ่อพักของร้านแพทย์แผนไทย จึงเดินไปขออนุญาตเดินท่อเลาะถนนมาลงที่บ่อพัก

แต่หัวหน้าคนงานที่น้องชายแฟนส่งมา บอกว่าไม่น่าเป็นไปได้ ที่บ่อพักของคุณลุงจะไม่เชื่อมกับท่อใหญ่

จึงขอเปิดฝาดูสักหน่อย ปรากฎว่าบ่อพักของคุณลุงมีการเชื่อมต่อกับท่อระบายน้ำใหญ่ของตลาด

ถ้าอย่างนั้นไม่รบกวนข้างบ้าน อีกอย่างการวางท่อเลียบขอบถนนเสี่ยงต่อการถูกรถทับแตก

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:10:29 ]

ความคิดเห็นที่ 329

สั่งหอยทอด 2 อย่างคุณลุง 4 จาน 2 จานสำหรับคนงาน 2 คนด้วย ทานเสร็จจะได้ลงมือ

ระหว่างรอก็เห็นกระดาษ 2 แผ่นวางอยู่ข้างโต๊ะวางโทรศัพท์

แผ่นหนึ่งเป็นรูปร้านของคุณลุงจากกระทู้นี้ อีกแผ่นเป็นแผนที่ร้านของคุณลุง

คิดในแง่ดีว่าคงเป็นของลูกค้าที่มาทาน อาศัยนำทางมาที่ร้านของคุณลุง

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:11:01 ]

ความคิดเห็นที่ 330

13.55 น.ขอให้คุณลุงหยุดการผัดหอยทอดชั่วคราว จัดบะหมี่ 1 ซองพร้อมพวงมาลัยที่เตรียมมาใส่จาน

วางบนต้นไม้หน้าร้านคุณลุง จุดธูป 3 ดอกให้คุณลุงบอกกล่าวแม่พระธรณี

เจ้าที่เจ้าทางและดวงวิญญาณทั้งหลาย เพื่อขอขมาและขออนุญาตเคาะทุบพื้น

จากนั้นจึงให้คุณลุงซึ่งเป็นเจ้าของบ้าน ใช้ค้อนทุบบริเวณที่จะเจาะรู 3 ครั้งพอเป็นพิธี

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:11:46 ]

ความคิดเห็นที่ 331

คุณลุงกลับไปทอดหอยต่อ อยู่ๆคุณลุงก็พูดถึงลูกสาวว่าไม่น่าอายุสั้น อายุเพิ่งจะแค่ 48 ปี

หมอไม่เก่ง บอกว่าผ่าไปตรวจเนื้อเยื่อ พอผ่าก็เสียชีวิต จึงอธิบายให้คุณลุงฟังว่าโรคนี้บางครั้งมันก็แปลก ไม่แสดงอาการใดๆเลยก็มี

คนที่โชคดีรักษาหาย คือคนที่มันแสดงอาการในระยะเริ่มต้น บางคนพอตรวจเจอก็เป็นระยะสุดท้ายแล้ว

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:12:34 ]

ความคิดเห็นที่ 332

ระหว่างรอคุณลุงผัดให้ลูกค้ามาใหม่ 2 คน จึงไปเปลี่ยนป้ายหน้าห้องน้ำให้คุณลุง

ก่อนออกจากบ้านนึกขึ้นได้ว่าป้ายที่ติดอยู่ไม่สวย แต่พริ๊นเตอร์ที่บ้านก็หมึกหมด จึงต้องเขียนเอง

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:13:12 ]

ความคิดเห็นที่ 333

ส่วนอันนี้เป็นแผ่นเก่าที่มีเด็กช่วยเขียนให้คุณลุง เพราะคุณลุงสายตาไม่ดี

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:15:51 ]

ความคิดเห็นที่ 334

14.15 น.ขนเครื่องไม้เครื่องมือและของที่ต้องใช้ลงจากรถ ได้เวลาปฎิบัติการแล้ว

วัดความยาวของท่อที่ต้องใช้ ใช้ท่อหนาขนาดกลางเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.5 นิ้ว

เลื่อยตัดท่อ ส่วนที่เหลือเก็บไว้ทำท่อตั้งและท่อเข้าบ่อพัก

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:18:34 ]

ความคิดเห็นที่ 335

จู่ๆก็มีซาเล้งมายกขวดพลาสติกและขวดแก้ว ที่คุณลุงใส่ถุงวางไว้หน้าร้านหลายถุงใหญ่

ไม่เห็นติดต่อคุณลุงก่อนจึงหันไปถามคุณลุง คุณลุงบอกว่ายกให้ผู้หญิงที่อุ้มเด็กเอาไปขาย

คุณลุงยกให้ไม่คิดเงิน เพื่อให้เอาเงินไปเลี้ยงลูกที่ยังเล็ก

คุณลุงมีน้ำใจต่อคนอื่นอย่างนี้แหละครับ ที่ทำให้ผมและคนอื่นๆอยากช่วยคุณลุง

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:19:53 ]

ความคิดเห็นที่ 336

อาวุธหนักขนาดกลาง สว่านใหญ่พร้อมดอกสว่านใหญ่ยาว 18 นิ้วลงมือเจาะขอบบ่อ

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:20:35 ]

ความคิดเห็นที่ 337

อาวุธหนักขนาดใหญ่ สว่านเจาะกระแทกรอลงมือซ้ำ

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:21:27 ]

ความคิดเห็นที่ 338

14.24 น.คุณลุงอุ่นอาหารพิเศษเสร็จแล้ว ทะยอยตักใส่จานเปล

ถามคุณลุงเรื่องอาหารกลางวันว่า คุณลุงใช้หอยทอดที่เหลือทำอาหารกลางวันทานทุกวันหรือเปล่า เพราะมีคนห่วงเรื่องคลอเลสเตอรอล

คุณลุงบอกว่ามีเนื้อหมูเนื้อไก่อยู่ในตู้เย็น คุณลุงบอกว่าผอมอย่างนี้คลอเลสเตอรอลไม่สูงหรอก

จึงบอกคุณลุงว่าเพื่อนผมก็ผอมอย่างลุงนี่แหละ แต่คลอเลสเตอรอลสูง คุณลุงอายุมากแล้ว ระวังไว้หน่อยจะดีกว่า

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:22:02 ]

ความคิดเห็นที่ 339

บอกคุณลุงเรื่องที่หลายคนเป็นห่วงสุขภาพของคุณลุง และถามคุณลุงเรื่องวีซีดีของมูลนิธิ คุณลุงบอกว่าส่งเงินไปแล้วพันกว่าบาท

จากที่มีประสบการณ์ในวงการถ่ายภาพมา งานนี้ช่างภาพนั่นแหละครับตัวดี งานบางอย่างคุณไม่สามารถนำช่างภาพเข้าไปได้

จึงเป็นโอกาสหารายได้ของช่างภาพ ที่จะขายภาพหรือวิดิโอให้กับคุณ ในราคาที่คุณจำใจต้องจ่าย

เพื่อเก็บภาพเหล่านั้นไว้เป็นที่ระลึก หรือเพื่อการประชาสัมพันธ์ แต่ก็ควรจะดูฐานะของคนด้วย

อย่างสภาพของคุณลุงเช่นนี้ เรียกครั้งแรกเป็นเงินหลายพัน มันออกจะไร้มนุษยธรรมไปหน่อยแล้ว

บอกคุณลุงว่าวันหลังถ้ามีใครมาถ่ายรายการที่ร้านคุณลุง ให้ขอวิดิโอจากพิธีกรและโปรดิวเซอร์ด้วย

ไม่เช่นนั้นแล้วหลังออกรายการ ก็จะมีคนมาติดต่อคุณลุงแบบนี้อีก

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:22:59 ]

ความคิดเห็นที่ 340

วันนี้ไม่ได้ดูการปรุงอาหารจานนี้ของคุณลุง ความจริงคุณลุงบอกว่ามีข้าวผัดด้วยแต่คงทำไม่ทัน

อาหารสวีเดนจานนี้ของคุณลุง คือไส้กรอกและแฮมรมควัน เนื้อไก่และมันฝรั่งหั่นลูกเต่าผัดกับเนยและหอมใหญ่บด

ดูฝีมือการตัดแต่งพริกและมะเขือเทศของคุณลุงสิครับ คุณลุงตั้งใจทำให้ทานจริงๆครับงานนี้

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:23:44 ]

ความคิดเห็นที่ 341

กลิ่นหอมน่าทานมากครับ บอกคุณลุงว่าคงต้องห่อกลับเพราะจะไปเที่ยวงานภูเขาทองต่อ

คุณลุงบอกว่าให้ไปทั้งถาดเลย เดี๋ยวจะห่อใส่ถุงให้ คุณลุงคิดว่ารถของน้องชายแฟนคงจะไปส่งที่บ้าน

แต่หัวหน้าคนงานยังต้องกลับไปทำงานต่อ เนื่องจากปั๊มน้ำที่บ้านแฟนเสีย ก่อนมาที่คุณลุงก็ยังทำไม่เสร็จ ทิ้งงานมาทำให้คุณลุงก่อน

สรุปแล้วคือต้องใส่กล่องโฟมกลับบ้านไว้ทานวันรุ่งขึ้น แต่ขนาดทานวันรุ่งขึ้นก็ยังอร่อยมากครับ

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:24:50 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 12:11 pm 

ความคิดเห็นที่ 342

กลับมาที่ปฎิบัติการขุดเจาะกันต่อครับ

ทีมงานต้องใช้เหล็กสกัด สกัดเอาไม้แบบตอนเทขอบบ่อพักออกจนหมด ทิ้งไว้นานๆจะมีเชื้อราเกาะ

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:25:38 ]

ความคิดเห็นที่ 343

เปิดรูให้กว้างและทะลุถึงกันด้วยอาวุธหนัก

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:26:21 ]

ความคิดเห็นที่ 344

สกัดไม้แบบออกจนหมด

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:27:10 ]

ความคิดเห็นที่ 345

ทำท่อตั้งทางด้านซ้าย บอกช่างให้ทำเอียงเพื่อให้สวมท่ออ่อนง่ายขึ้น

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:28:17 ]

ความคิดเห็นที่ 346

อาวุธขนาดเบา สว่านเจาะรูสำหรับสวม PVC Clamp (เพื่อไม่ให้เกิดสนิม) ยึดท่อกับด้านล่างขอบยกพื้นโดยยึดทั้งหมด 2 ตัว

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:28:57 ]

ความคิดเห็นที่ 347

"จวนแล้วละครับลุง ไม่ต้องยกน้ำเทให้ปวดหลังอีกแล้ว"

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:30:38 ]

ความคิดเห็นที่ 348

ใส่ปุ๊กพลาสติกในรูที่เจาะ ตามด้วยน็อตยึด PVC Clamp กับผนังปูน

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:31:34 ]

ความคิดเห็นที่ 349

ปลายด้านบ่อพัก

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:32:09 ]

ความคิดเห็นที่ 350

ยึด PVC Clamp ตัวที่ 2

14.55 น.มี 2 สาวมาสั่งหอยทอด 2 กล่อง ถั่งงอกยังมีเหลือคุณลุงจึงผัดให้

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:32:50 ]

ความคิดเห็นที่ 351

สวมท่ออ่อนและรัดด้วยตัวรัดเหล็ก ดีที่พกมาด้วย เพราะในกล่องอุปกรณ์หมด

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:33:40 ]

ความคิดเห็นที่ 352

สอดท่ออ่อนหลังท่อประปา ปิดด้วยไม้กันความร้อนจากเตาที่คุณลุงใช้ทำกับข้าว สวมปลายอีกด้านกับท่อตั้ง

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:34:15 ]

ความคิดเห็นที่ 353

"ลาก่อนเจ้ากาละมังใต้อ่างล้างจาน" ตอนปิดร้านคุณลุงก็แค่ดึงท่ออ่อนออก แล้วปิดประตุบ้านได้เลย

"ตอนเช้าคุณลุงอย่าลืมสวมท่อนะครับ" ใหม่ๆคงมีลืมบ้างละครับ สักพักก็จะชินไปเอง

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:34:59 ]

ความคิดเห็นที่ 354

ถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้ว คือการโบกปูนปิดรูและทดสอบท่อน้ำทิ้ง

"ไหลแรงดีลูกพี่"

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:35:57 ]

ความคิดเห็นที่ 355

จ๊ะเอ๋ ! ถั่วงอกที่ปลายท่อ

ลืมจนได้ ว่าจะตัดมุ้งลวดมาวางที่รูอ่างล้างจานกรองเศษอาหาร

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:36:37 ]

ความคิดเห็นที่ 356

"นี่เธอ ชั้นว่าคนละกล่องคงไม่อิ่มแน่ๆ"

"ลุงคะ ขอเพิ่มอีก 2 กล่องนะคะ"

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:37:59 ]

ความคิดเห็นที่ 357

เตือนคุณลุงว่าตอนนี้มีท่อแล้ว เวลาก้าวขึ้นลงต้องระวังนิดหนึ่งนะครับ

ส่วนเรื่องยกพื้น คุณลุงบอกว่าถึงจะเคยหงายหลังมาก่อน แต่ตอนนี้ชินแล้ว

"ผมทำกระดานไม้ให้เสมอขอบยกพื้นให้คุณลุงดีไหมครับ ? เผื่อระยะถอยหลังไว้หน่อยจะได้ไม่หงายหลังอีก"

คุณลุงบอกว่าไม่เอา ถนัดอย่างนี้แล้ว แต่ผมก็วัดขนาดเก็บไว้

ปัญหาของแผ่นไม้ที่จะมาวางเสมอขอบยกพื้นก็คือน้ำหนักครับ กระดานแผ่นนี้ต้องใช้ไม้หนา

อาจยิ่งสร้างความลำบากให้กับคุณลุง เวลานำมาวางตอนเช้าและเก็บในตอนเย็น

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:39:08 ]

ความคิดเห็นที่ 358

ตลอดเวลาที่โทรฯมานัดคุณลุงทุกครั้งจนถึงตอนที่มาทำ คุณลุงจะขอออกค่าใช้จ่ายเอง เพราะเคยเรียกคนมาประเมินแล้วเป็นเงินหลายพัน

แต่ก็ยืนยันกับคุณลุงทุกครั้งค่าของมันแค่นิดเดียว ส่วานเล็กก็ทำได้แต่ใช้เวลามาก

งานอย่างนี้ผู้รับเหมาถือเป็นงานเล็กและมักจะไม่รับ คุณลุงโชคดีที่น้องชายแฟน ฟังเรื่องของคุณลุงแล้วอยากช่วย จึงส่งคนมาทำให้

"แต่ผมขอเก็บเงินคุณลุง 15 บาทนะครับ ค่าบะหมี่ 1 ห่อกับพวงมาลัยที่ใช้ทำพิธีครับ"

2 สาวรอหอยทอดหน้าร้านทำหน้างงๆ

"ของไหว้คุณลุงต้องออกเงินเองครับ ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นว่าคุณลุงไม่ได้ทำพิธีด้วยตัวเอง"

คุณลุงแกล้งบอกว่าไม่มีแบงก์ย่อย จะควักเงินในกระเป๋าเงินให้ทั้งหมด ผมจึงบอกคุณลุงว่า ถ้าอย่างนั้นผมขอแป้งมันไปถุงหนึ่งแทน

แต่คุณลุงก็ยังยืนยันจะจ่ายเงินค่าทำท่ออีก จึงต้องเล่นไม้ตายสุดท้าย

"ถ้าอย่างนั้นคุณลุงเลี้ยงข้าวมื้อนี้พวกผมก็แล้วกันครับ"

ทำอย่างนี้น่าจะดีที่สุดแล้วครับ คุณลุงจะได้ไม่รู้สึกลำบากใจหรือรู้สึกว่าเป็นหนี้บุญคุณ

"ลุงครับ หอยจะไหม้แล้ว ผมกลับก่อนละครับ"

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:40:11 ]

ความคิดเห็นที่ 359

15.09 น.แฟนพาไปดูร้านข้าวแกงที่ท้ายตลาดอุดมสุขพัฒนา ห่างจากร้านคุณลุงประมาณ 100 เมตร

แฟนบอกว่าคนมายืนรอตั้งแต่ก่อนบ่าย 2 โมง บ่าย 2 โมงตรงประตูร้านเปิด ผู้คนก็เข้าไปเต็มร้าน

ร้านนี้ชื่อว่าป้าโม ขายข้าวแกงใส่ถุงๆละ 20 บาทเป็นส่วนใหญ่

ร้านสะอาดสะอ้านมาก แฟนแอบเข้าไปสำรวจและซื้อกับข้าวมา 2 อย่าง กับข้าวอร่อยดีครับ

วันนี้ไม่มีเวลาสำรวจและทำความคุ้นเคย วันหลังค่อยว่ากันใหม่

ข้ามถนนไปตลาดอุดมสุขซื้อซาละเปาทอดน้ำ 10 ลูกไปฝากเพื่อนๆที่จะให้พาทัวร์งานภูเขาทองคืนนี้

ชมภาพที่เหลือได้ที่นี่ครับ

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 02:41:50 ]

ความคิดเห็นที่ 360

ตามอาสามไปกินหอยทอดด้วยคนคร๊าบบ บ้านผมอยู่ไม่ไกลสงสัยต้องแวะไปอย่างเร็ว อิอิ
ป.ล. 902 ยังแจ่มเหมือนเดิม

จากคุณ : ด.ช.ปาล์ม - [ 23 พ.ย. 50 03:59:39 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 12:19 pm 

ความคิดเห็นที่ 361

ขอบคุณความมีน้ำใจของคุณlaser และเพื่อนๆพันทิปคนอื่นๆที่แวะเวียนไป
ให้ความช่วยเหลือคุณลุงค่ะ ดีใจที่สังคมไทยเรายังไม่ทิ้งกัน

ถ้ามีโอกาสอยากกลับไปอุดหนุนค่ะ

จากคุณ : lynncafe - [ 23 พ.ย. 50 04:08:44 ]

ความคิดเห็นที่ 362

K.laser และครอบครัว มีน้ำใจงามมากๆครับ

งานต่อท่อ คงใช้เวลานานทีเดียวนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : samsam - [ 23 พ.ย. 50 11:26:45 ]

ความคิดเห็นที่ 363

อ่านแล้วซึ้งน้ำใจค่ะ ^ ^

จากคุณ : หมูปิ้งไม้ละ 5 บาท - [ 23 พ.ย. 50 12:40:35 ]

ความคิดเห็นที่ 364

การทำท่อเมื่อวันพุธนั้น ถ้าจะทำจริงๆไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็เสร็จครับ

แต่ค่อยๆทำเพราะคุณลุงยังมีลูกค้า ไม่อยากให้มีฝุ่นฟุ้งจึงค่อยๆเจาะครับ

จากคุณ : laser - [ 23 พ.ย. 50 12:59:50 ]

ความคิดเห็นที่ 365

จากคุณ : samsam - [ 23 พ.ย. 50 13:27:46 ]

ความคิดเห็นที่ 366

น่ารักจัง

จากคุณ : ลูกไหม (ลูกไหม) - [ 23 พ.ย. 50 14:59:32 ]

ความคิดเห็นที่ 367

ดีใจจัง คุณลุงมีท่อน้ำทิ้งแล้ว
นั่งนึกภาพตอนคุณลุงต้องยกกะละมังไปเท หนักเอาการเลยอะ
เป็นกำลังใจให้คุณลุงเตาถ่านนะคะ กำลังชวนเพื่อนไปกินอยู่ ^^

จากคุณ : Flower_kiss - [ 23 พ.ย. 50 16:20:03 ]

ความคิดเห็นที่ 368

คุณ Laser คะ
you are too good to be true ค่ะ !!!

จากคุณ : vodca - [ 23 พ.ย. 50 17:49:50 ]

ความคิดเห็นที่ 369

ขอบคุณคุณ laser มากๆค่ะ ^___^

จากคุณ : Lovepeaces - [ 23 พ.ย. 50 20:36:07 ]

ความคิดเห็นที่ 370

สุดยอดครับ
ขแยกนิ้วให้กับคนพูดจริง ทำจริง
ที่หาได้ยากแล้วในสังคมนี้

โหวตครับ

จากคุณ : catstevens - [ วันลอยกระทง 01:31:16 ]

ความคิดเห็นที่ 371

เพิ่งมาอ่านคะ อ่านแล้วอมยิ้มเลยคะ
และอยากทานหอยทอดของคุณลุงด้วยคะ
ท่าทางลุงมีความสุขกับการทำอาหารจิงๆ
ดีใจจังค่ะ

จากคุณ : rebotco - [ วันลอยกระทง 13:56:48 ]

ความคิดเห็นที่ 372

คุณ Laser คะ คุณเป็นคนดีมากๆเลยค่ะ

เมื่อวานนี้ไปกินหอยทอดคุณลุงมาค่ะ
ก่อนหน้าเรามีลูกค้ามากิน 2 จาน
โต๊ะเราอีก 3 จาน
เราเห็นว่าคุณลุงผัดหอยทอดให้ลูกค้าที่มาสั่งกลับบ้านอยู่
กำลังยุ่งๆ เลยอาสาล้างจานให้คุณลุง

ล้างจานแค่ 5 ใบเท่านั้นน่ะค่ะ
คุณลุงจะลดค่าอาหารให้เราครึ่งราคาเลย
ปฏิเสธแล้ว ปฏิเสธอีกคุณลุงก็ไม่ยอม
เราต้องใช้วิธีให้เพื่อนจ่าย แล้วเรายืนหลบๆ ลุงจะได้ไม่ต้องลดราคา

แต่พอลุงเห็นว่าเป็นของเราก็ยืนยันจะลดราคาให้ได้
เราต้องบอกว่า "ไม่เป็นไรนะคะลุง เดี๋ยวคราวหน้าหนูมาอีก"
ก่อนจะรีบสวัสดีแล้วเดินออกมาอย่างรวดเร็ว
แต่ยังได้ยินเสียงลุงตามหลังมาอีกว่า
"โธ่ คุณมาคราวหน้าเดี๋ยวผมจำไม่ได้"

หอยทอดมื้อกลางวันเมื่อวาน อร่อยด้วย อิ่มใจด้วยค่ะ

จากคุณ : ~SeaSandStar~ - [ วันลอยกระทง 14:07:12 ]

ความคิดเห็นที่ 373

คุณลุงเป็นคนขี้เกรงใจแบบนี้แหละครับ

ดูจากปริมาณหอยที่ให้ คุณลุงไม่น่าจะมีกำไรมากนัก

จากคุณ : laser - [ วันลอยกระทง 14:37:51 ]

ความคิดเห็นที่ 374

น่าทานมากๆครับ ขอบคุณจขกทที่นำความรู้ประสบการณืใหม่ๆมาให้ เป็นกำลังใจให้ก้าวเดินต่อไปครับ

จากคุณ : manci - [ วันลอยกระทง 15:55:53 ]

ความคิดเห็นที่ 375

ตามมาชมรอบที่ 2 ค่ะ
คุณ laser น้ำใจประเสริฐจริงๆ

จากคุณ : yebmon - [ วันลอยกระทง 16:35:50 ]

ความคิดเห็นที่ 376

วันนี้แวะไปอุดหนุน + เยี่ยมคุณลุงมาครับ คุณลุงเป็นคนขี้เกรงใจเอามากๆ เลย ผมช่วยงานเล็กๆ น้อยๆ คุณลุงก็ยังอุส่าห์คะยันคะยอจะเลี้ยงน้ำให้ได้ โดนคุณลุงพูดถึงเรื่องความเต็มใจของผู้ให้และผู้รับแล้วก็เลยต้องยอมรับน้ำใจที่หาซื้อไม่ได้จากคุณลุงครับ แอบยัดเงินก็เอามายัดคืน -*-
วันนี้ก็ยังเห็นภาพคุณลุงยกกะละมังเทน้ำทิ้งลงท่ออยู่ครับ ลุงบอกเทลงซิ้งค์ไม่ทันใจวัยรุ่น อิอิ
คุณลุงบอกมาด้วยว่าถ้าไม่รักกันจริงไม่ทำอาหารให้ทานนะเนี่ย ท่านอาสาม ^^

จากคุณ : ด.ช.ปาล์ม - [ วันลอยกระทง 17:23:21 ]

ความคิดเห็นที่ 377

ชื่นชมน้ำใจคุณ laser และเพื่อนๆ ในพันทิพย์มากๆค่ะ ทำให้เกิดความรู้สึกดีๆ ต่อคนไทยได้อีกครั้ง

มีโอกาสได้ไปกรุงเทพฯ จะไปอุดหนุนคุณลุงแน่นอนค่ะ ^_^

จากคุณ : Aeyjeera - [ วันลอยกระทง 20:12:55 ]

ความคิดเห็นที่ 378

ชื่นชมคุณ Laser มากๆค่ะ เป็นคนใจดีจิงๆ

ปล. กับข้าวร้านป้าโมอร่อยมากค่ะ คอนเฟิร์ม แม่เราชอบซื้อมาให้กินบ่อยๆเวลาไปทำธุระแถวนั้น
แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 50 21:08:38

จากคุณ : หงุยหงุ่ย - [ วันลอยกระทง 21:08:07 ]

ความคิดเห็นที่ 379

ขออนุโมทนาบุญค่ะ ปลื้มมากค่ะ

ท่านจขกท.เป็นคนมีน้ำใจมากค่ะ

จากคุณ : N'Wan - [ 25 พ.ย. 50 00:20:42 ]

ความคิดเห็นที่ 380

ตามมาอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ
ประทับใจมากๆ ค่ะ กับ " น้ำใจ" ของ K.Laser
ดีจังที่สังคมเรายังมีคนเช่น จขกท อยู่ ^^
ถ้ามีโอกาสจะตามไปทานแน่นอนค่ะ
แต่ยังไงขอบคุณสำหรับที่อยู่ร้านคุณลุงนะคะ
ปีใหม่จะได้ส่งโปสการ์ดไปอวยพรได้
และอีก 1 โหวตค่ะ

จากคุณ : SnoOpy_viOleT - [ 25 พ.ย. 50 11:01:23 ]

ความคิดเห็นที่ 381

ซึ้งน้ำใจครับ จขกท.

จากคุณ : กระเทยชายแดน - [ 25 พ.ย. 50 12:16:13 ]

ความคิดเห็นที่ 382

เข้ามาชื่นชมยินดีกับความมีน้ำใจของคุณ laser ค่ะ

ต้องไปแวะทานมั่งแล้วล่ะ อุมสุข 103 ลุงเตาถ่าน

จากคุณ : skyrocket - [ 25 พ.ย. 50 12:24:26 ]

ความคิดเห็นที่ 383

แวะไปทานกันเยอะๆนะคับ คุณลุงจะได้มีความสุข เดี๋ยวพุธนี้ผมว่าจะไปกินอยู่

จากคุณ : Tanit_EIT - [ 25 พ.ย. 50 12:35:20 ]

ความคิดเห็นที่ 384

สุดยอดมากเลยค่ะ คุณ Laser

ยังไม่เคยไปทานร้านคุณลุงเลยมีโอกาสต้องไปหาทานให้ได้
>< หนึ่งโหวตสำหรับกระทู้ดีๆค่ะ

จากคุณ : dark_shochan - [ 25 พ.ย. 50 15:12:19 ]

ความคิดเห็นที่ 385

อ่านเรื่องของคุณ LASER แล้วปลื้มใจมากคะ
คุณ LASER ใจดีมากๆ ขอบคุณคะ ทีนำเรื่องดีๆมาฝาก
ขอบคุณ คุณ LASER ที่ทำให้คุณลุง
ขอบคุณคุณลุงที่ยังขายหอยทอดอยู่

จากคุณ : หนูนุ่น (noon_963) - [ 25 พ.ย. 50 16:46:58 ]

ความคิดเห็นที่ 386

(14:20น.)

คุณลุงกำลังแซะน้ำแข็งเสียงดังป๊อกๆๆๆ
แล้วก็มีพี่ๆสองสามคนช่วยเก็บร้าน

"หมดแล้วหรอคะคุณลุง"

"หมดแล้วครับหนู"

โอ้วววววว ไม่นะนะนะนะนะ

จากคุณ : หลาน (NIKONA) - [ 25 พ.ย. 50 17:52:13 ]

ความคิดเห็นที่ 387

เสาร์-อาทิตย์ไม่ควรไปหลังบ่าย 2 ครับ

โอกาสมีสูงที่จะต้องร้อง

"โอ้ววววว ไม่นะะะะะ อย่าทำอย่างนี้กับซาร่าและจอร์จนะะะ"

จากคุณ : laser - [ 25 พ.ย. 50 20:29:41 ]

ความคิดเห็นที่ 388

วันนี้ไปทานมาค่ะ..ไปถึงมีพี่ผู้ชายคนนึงช่วยงานคุณลุงอยู่
เราก็เลยเข้าไปทักนึกว่าเป็นคุณ laser แต่ไม่ใช่ -*-
เกือบไม่ได้ทาน ถั่วงอกหมดประกอบกับคุณลุงเหนื่อยแล้ว
ข้าวกลางวันยังไม่ได้ทาน เป็น 2 จานและ 2 กล่อง(ที่เอากลับบ้าน)สุดท้ายที่คุณลุงทำให้
เลยช่วยล้างจานเก็บร้าน กับน้องผู้หญิงอีกคนที่มานั่งอยู่ก่อนแล้ว
บนโต๊ะด้านหลังมีจานชามกับข้าวที่ผ่านมาหลายๆวันแล้ว
เราเก็บทุกอย่างล้างเรียบ และช่วยคุณลุงเก็บร้าน
คุณลุงเล่าให้ฟังว่า..เคยเป็นลมสลบตรงหน้าเตา เพราะไม่ได้กินอะไร หิวจนเป็นลมง่ะ
พวกเราพยายามคะยั้นคะยอให้แกหยุดพักไปหาอะไรกิน แต่แกก็พยายามจะทำอาหารให้กินอีก
คุณลุงบอกว่าวันพุธให้มา จะทำของอร่อยๆให้ทาน เราบอกปฏิเสธเพราะไม่อยากให้แกลำบาก
เป็นคนขี้เกรงใจมากๆ ที่น่าเป็นห่วงคือ คุณลุงดูหลงๆ ลืมๆ และ
เรากลัวมิจฉาชีพอ่ะ ยิ่งดัง ยิ่งเป็นที่รู้จักก็ยิ่งอันตราย
แต่ที่น่าดีใจคือลูกค้าของคุณลุงน่ารักทุกคนค่ะ
คุณลุงบอกว่า..ลูกค้าของผมมีเยอะจริงๆ (พูดด้วยความภาคภูมิใจ)
ดีใจค่ะ..และขอบคุณคุณ laser สำหรับความช่วยเหลือที่ให้คุณลุงด้วยนะคะ

ปล.ลืมเล่าเรื่องนังดำ หมาของคุณลุง
เราหาไม้กวาดมากวาดร้าน คุณลุงบอกไม่ต้องๆ เดี๋ยวนังดำมันทำความสะอาด
มันกวาดบ้านเก่ง ดูซิกวาดบ้านจนเล็บเตียนเลย --"
ซักพักนังดำก็ช่วยเราทำความสะอาดบ้าน โดยการคาบทิชชูมาจากไหนไม่รู้
มาวางไว้กลางร้านเลย ให้เรากวาดต่อ เก่งเจงๆๆ
ฝากไว้ก่อนนังดำำำำาาาา
แก้ไขเมื่อ 25 พ.ย. 50 22:10:30

จากคุณ : SilverAria - [ 25 พ.ย. 50 21:37:30 ]

ความคิดเห็นที่ 389

มาจากห้องสุนัข...แอบเป็นห่วงนังดำตามประสาคนรักหมา..
ไม่ทราบว่านังดำของคุณลุงทำหมันหรือยังคะ...
กลัวจะมีลูกเพิ่มภาระให้คุณลุง

รบกวนฝากท่านใดก็ได้ถามให้ด้วย ถ้ายัง จะทำหมันพร้อมพักฟื้นให้ฟรีค่า
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ได้ความยังไง รบกวนจิ้มยิ้มบอกข่าวด้วยนะคะ
ปกติไม่ได้มาห้องนี้ค่ะ

จากคุณ : แม่ละมุนคุณละไม - [ 25 พ.ย. 50 22:53:03 ]

ความคิดเห็นที่ 390

ลึกๆแล้วคุณลุงเป็นคนมีอารมณ์ขันมากครับ

และมักจะปล่อยมุกแบบไม่ให้ตั้งตัว

เรื่องความจำอาจมีบ้างตามอายุ

ตอนเอาป้ายไปให้ คุณลุงจำผมไม่ได้

ซึ่งอาจเป็นเรื่องของสายตา ที่คุณลุงบอกว่าไม่ค่อยดี

ป้ายหน้าห้องน้ำแผ่นเดิม จึงต้องให้คนอื่นช่วยเขียนให้

แต่คุณลุงไม่เคยลืมเรื่องนัดเลยครับ จำได้ทุกครั้งที่โทรฯไป

อยากให้คนที่ไปทาน ย้ำเตือนคุณลุงเรื่องมิจฉาชีพบ่อยๆ

แต่ถ้ามีอะไร คุณลุงก็ปรึกษาผู้จัดการตลาดเสมอ

ส่วนเรื่องทานอาหารกลางวัน คุณลุงคงปรับตัวได้แล้ว

ธรรมชาติของคนขายอาหาร เวลาทานข้าวจะต่างกับคนทั่วไป

คิดว่าคุณลุงคงทานข้าวเช้าเผื่อมื้อเที่ยง ก่อนเปิดร้านตอน 10 โมงเช้า

เพราะทุกครั้งที่ไป บอกให้คุณลุงพักทานข้าวก่อน แต่คุณลุงบอกว่ายังไม่หิว

อยากให้คนที่ต่อเน็ทด้วยมือถือและมีโน๊ตบุ้ค ไปเปิดหน้านี้และอ่านให้คุณลุงฟัง

และบอกคุณลุงว่าทั้งหมดนี้ ไม่มีใครสามารถเอามาอ้างเพื่อหาประโยชน์จากคุณลุงได้

ย้ำกับคุณลุงว่า ใครก็ตามที่มาขอเก็บเงินคุณลุงจากเรื่องนี้ ให้คุณลุงแจ้งตำรวจจับทันที
แก้ไขเมื่อ 25 พ.ย. 50 23:10:22

จากคุณ : laser - [ 25 พ.ย. 50 23:03:35 ]

ความคิดเห็นที่ 391

คนไทยไม่เคยแล้งน้ำใจจริงๆ ยกนิ้วให้เลยค่ะ
ไว้วันหลังจะไปทานนะคะ

จากคุณ : 2nd Ave. - [ 26 พ.ย. 50 10:51:08 ]

ความคิดเห็นที่ 392

ยอดเยี่ยมเลยค่ะ ชื่นชม จขกท มากเลย อุตส่าห์ ไปทำท่อให้ ขอให้ชีวิตคุณมีแต่ความเจริญก้าวหน้านะคะ เห็นแล้วก้อยากไปกิน(อยู่ไกลมากๆ)

จากคุณ : - (nongnou) - [ 26 พ.ย. 50 11:41:05 ]

ความคิดเห็นที่ 393

รู้จักร้านลุกเตาถ่านจากรายการเงาะถอดรูปเหมือนกัน

ทราบว่าคนจากในพันทิพย์เนี่ยแหละที่เข้าไปตกแต่งร้านให้

ตอนนั้นยังคิดเลย..ว่าคนในพันทิพย์นี่น่ารักดีจัง

อยากไปกินตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว......แต่ติดที่บ้านอยู่ไกล

ถ้ามีโอกาสจะไปลองชิมสักครั้ง......

จากคุณ : สลัดน้ำใส - [ 26 พ.ย. 50 13:29:12 ]

ความคิดเห็นที่ 394

ท่านพันทิป ^^
น่ารักมากๆครับ อ่านไปอมยิ้มไป น้ำลายไหลไป
ต้องหาโอกาสไปอุดหนุนลุงให้ได้

จากคุณ : ชีริว - [ 26 พ.ย. 50 13:37:07 ]

ความคิดเห็นที่ 395

จขกท น้ำใจงามมากๆค่ะ
ในช่วงที่ผู้คนแก่งแย่งแข่งขันกัน
ในสังคมเล็กๆกลับมีความงามของจิตใจให้แก่กันและกัน
บุญรักษาค่ะ

จากคุณ : เห็ดน้อย (mushroom kid) - [ 26 พ.ย. 50 14:32:10 ]

ความคิดเห็นที่ 396

คุณ laser ใจดีจริงๆค่ะ

เคยไปกินมาแล้วค่ะ คุณลุงใจดีมาก อร่อยด้วย ไว้ว่างๆจะไปอีกค่ะ

จากคุณ : แม่ลูกตาล - [ 26 พ.ย. 50 15:10:49 ]

ความคิดเห็นที่ 397

น้ำใจคนไทยสุดยอดเลยค่ะ

คุณลุงก็น่ารักเหลือเกิน

เป็นห่วงสุขภาพคุณลุงจัง

จากคุณ : Ock_toPus - [ 26 พ.ย. 50 16:06:18 ]

ความคิดเห็นที่ 398

อ่านแล้วชื่นใจแทนคุณลุงจัง น้ำใจคนไทยทำให้เราอยู่ร่วมกันด้วยความสุขนะคะ รู้สึกดีมากค่ะ

จากคุณ : The mother of 4 - [ 26 พ.ย. 50 16:23:37 ]

ความคิดเห็นที่ 399

ขอบคุณทุกๆท่านที่มีน้ำใจให้กับคุณลุงครับ

จากคุณ : laser - [ 26 พ.ย. 50 17:13:00 ]

ความคิดเห็นที่ 400

จากคุณ : ^^ NataDeCoco ^^ - [ 26 พ.ย. 50 21:07:17 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 12:24 pm 

ความคิดเห็นที่ 401

อยู่ใกล้บ้านเลย แต่ไม่ได้ไปซักที

จะหาโอกาสไปให้ได้ค่ะ

อยากทานหอยทอดดด

จากคุณ : Chollaphin - [ 26 พ.ย. 50 23:49:54 ]

ความคิดเห็นที่ 402

คุณ laser ใจดีจังค่ะ ตอนนี้อยู่ไกล ไว้กลับเมืองไทยจะแวะไปอุดหนุนคุณลุง ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือก็บอกไว้ได้นะคะ

จากคุณ : Out of Africa - [ 27 พ.ย. 50 01:31:19 ]

ความคิดเห็นที่ 403

ปกติแล้วคุณลุงตรวจร่างกายทุกปีหรือเปล่าค่ะ ใครที่แวะไปทานอย่าลืมถามคุณลุงน่ะค่ะ....ห่วงเรื่องโคเรสเตอรอล

จากคุณ : สลัดน้ำใส - [ 27 พ.ย. 50 09:37:10 ]

ความคิดเห็นที่ 404

ขออนุโมทนากับคุณเลเซอร์อีกครั้ง

คนมีน้ำใจอย่างนี้ ขอให้คุณได้รับน้ำใจตอบแทนเช่นกันและขอให้คุณพระคุณเจ้าปกปักรักษาคนมีน้ำใจดีเช่นคุณด้วย

ดีใจที่บ้านเมืองเรามีคนอย่างนี้ค่ะ

ยังหาเวลาไปกินร้านคุณลุงไม่ได้สักที

จากคุณ : ชาวบ้านทานทน (ชาวบ้านทานทน) - [ 27 พ.ย. 50 15:08:22 ]

ความคิดเห็นที่ 405

น่าประทับใจมาก ๆ ค่ะ คุณ laser มีนำใจจิง ๆ
อยากให้เพื่อนๆ ที่ไปทาน ช่วยๆ กันนะค่ะ
คนแก่ อยู่คนเดียว น่าสงสารมาก T_T

เราบ้านอยู่ไกล แต่ว่าอยากไปมาก เพราะชอบกินหอยทอด และดูแล้ว น่าอร่อยมาก ๆ

ไว้มีโอกาสต้องไปให้ได้ แน่นอนค่ะ

จากคุณ : T-sophia - [ 27 พ.ย. 50 15:10:49 ]

ความคิดเห็นที่ 406

อยากกินง่า...

จากคุณ : @บะหมี่เกี๊ยวหมูแดง@ - [ 28 พ.ย. 50 03:07:24 ]

ความคิดเห็นที่ 407

จากคุณ : samsam - [ 28 พ.ย. 50 13:08:24 ]

ความคิดเห็นที่ 408

กะว่าจะไปกินตั้งแต่ต้นปี จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ไปกินเลย
ก่อนสิ้นปีต้องไปกินให้ได้

จากคุณ : bubblebaba - [ 28 พ.ย. 50 21:54:53 ]

ความคิดเห็นที่ 409

มาโหวตให้คุณ Laser และเป็นกำลังใจให้คุณลุงครับผม ...

จากคุณ : มะอึกคุง - [ 29 พ.ย. 50 03:04:50 ]

ความคิดเห็นที่ 410

เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณลุงครับ .. ยังไม่มีโอกาสได้ไปทาน แต่ต้องไปให้ได้ครับ

โหวดครับผมมมม ...

จากคุณ : Leonardo Da Vinci - [ 29 พ.ย. 50 09:47:41 ]

ความคิดเห็นที่ 411

ขอให้คุณเจ้าของกระทู้ เจริญ ร่ำรวยนะคะ

โหวตให้ค่ะ

จากคุณ : A Good girl - [ 29 พ.ย. 50 15:00:54 ]

ความคิดเห็นที่ 412

น้ำใจเล็กๆในสังคมไทยเราทีน่าประทับใจมากเลยค่ะ

คุณlaserเป็นตัวอย่างที่ดีที่ทุกๆคนควรเอาเป็นแบบอย่าง

ขอบคุณมากนะค่ะ ที่เอาเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง ถ้ามีโอกาสไว้จะไปอุดหนุนหอยทอดบ้างค่ะ

จากคุณ : earng - [ 29 พ.ย. 50 17:16:34 ]

ความคิดเห็นที่ 413

เข้ามาอนุโมทนาด้วยคนนะคะ จขกท

จากคุณ : ตั้งเพ็กเง็ก - [ 30 พ.ย. 50 00:17:09 ]

ความคิดเห็นที่ 414

เราอยู่ซ.101/1 อ๊า เด๋วจะไปลองทานมั่งดีฟ่า เพิ่งรู้ว่าอยู่แถวบ้านเอง น่าหม่ำๆๆแห่ะกิกิ

จากคุณ : นู๋แอลปู้แฉนดี (yaielle) - [ 30 พ.ย. 50 00:24:53 ]

ความคิดเห็นที่ 415

น้ำตาซึมอีกแล้ว

จากคุณ : มะระอบเกลือ - [ 30 พ.ย. 50 01:03:14 ]

ความคิดเห็นที่ 416

เห็นแล้วอยากกินจังเลย เดี๋ยวพรุ่งนี้ชวนคุณแฟนไปดีกว่า
ขอบคุณคุณ laser ด้วยนะคะที่ทำให้โลกนี้น่าอยู่ยิ่งขึ้นค่ะ

จากคุณ : NLG - [ 30 พ.ย. 50 15:31:44 ]

ความคิดเห็นที่ 417

ชื่นชม จขกท มากๆเลยครับ
และขอให้คุณลุงขายดีตลอดไป

จากคุณ : k_patchara - [ 30 พ.ย. 50 20:15:40 ]

ความคิดเห็นที่ 418

น่ากันจังเลย ถ้าผ่านไปแถวนั้นไปทานฝีมือคุณลุงแน่นอน

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วย มีน้ำใจมากๆ ครับ

แต่ยังไงก็เป็นห่วงคุณลุงนะ กลัวคนมาหลอก

ฝากเตือนคุณลุงด้วยนะครับ

จากคุณ : by natapong - [ 30 พ.ย. 50 20:47:51 ]

ความคิดเห็นที่ 419

เพิ่งจะไปมาเมื่อวันพุธที่ผ่านมา....
กระทู้ก่อนโน้นอ่านแล้วจำได้ว่าลุงต้องยกกาละมังน้ำล้างจานทิ้ง...เพราะคุณ laser นี่เองคนช่วยล้างจานเลยสะดวกสบายขึ้นเยอะ ...

พอไปถึงก็ช่วยกันกับเพื่อน ๆ ป่วนคุณลุง .. แย่งกันเสริฟ ล้างจาน ล้างแก้ว เช็ดโต๊ะ
วันนั้นลูกค้าไม่เยอะแต่มาแบบเรื่อยๆ .. คุณลุงไม่ยอมทานข้าวจนถึง บอกใ้ห้กินก็ไม่ยอมจนบ่ายสาม แล้วก็ยังบอกว่าไม่หิว
เอากล้องDSLR ไปถ่ายรูปด้วย..คุณลุงเห็นถามว่า "คุณหนูกล้องถ่ายวีดีโอได้ใช่ไหม"
พอบอกไ่ม่ใช่ ทำหน้างง ๆ แล้วก็เริ่มสนใจ "ถามว่าราคาเท่าไหร่"่
อิอิ ..."ลุงของหนูอ่ะตอนที่ซื้อสองหมื่นเจ็ด ตอนนี้เหลือหมื่่นเจ็ด แค่ปีเดียวเอง"
พอพี่อีกคนตามมาที่หลังหยิบกล้องรุ่นใหม่ลงมาจากรถด้วย
สองดีรีบเรียก "ลุงขา ..นี่ลุงดูไว้ตัวนี้อ่ะ เก้าหมื่น...รุ่นใหม่ล่าสุด"
ลุงตอบว่า "โอ๊ยแพง...แล้วมันถ่ายวีดีโอได้หรือเปล่า" ...
เลยต้องอธิบายว่า "ลุงมันเหมือนกล้องฟิลม์สมัยก่อนอ่ะ ที่เปลี่ยนเลนส์ได้" แกเลยเลิกสนใจ
แล้วก็หันมาถามว่า "รู้จักโฮมเธียเตอร์ไหม..ลุงอยากได้ราคาเท่าไหร่"
หันไปตอบลุงแบบขำ ๆ ว่า "ดี ๆ ก็ สองแสนห้าอ่ะลุง"
ลุงต๊กกกใจบอกว่า "แพงจังลุงไม่อยากได้แล้ว"
ถามไปถามมาสรุปว่าลุงอยากได้แค่ "ลำโพงโฮมเธียเตอร์มาต่อกับทีวีที่อยู่ข้างล่างนั่นเอง"
สองดี "เลยบอกไปว่า สองพันห้าก็พอคุณลุง...บอกคนขายว่า ขอ 5.1 นะ"
....พอจะกลับคุณลุงไม่ยอมเก็บเงินบอกว่าผมเลี้ยงเองมื้อนี้..วงเกือบแตก "ร้องเฮ้ยยยยยย ไม่ได้ลุง" พร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย

คุณลุงน่ารักมาก ๆ เลย...อายุน้อยกว่าพ่อสองดีรอบนึง วันหลังพาพ่อไปเยี่ยมลุงด้วยดีกั่วววว

จากคุณ : DeE dEe - [ 30 พ.ย. 50 21:45:21 ]

ความคิดเห็นที่ 420

หอยทอดน่าทานนนนนจัง

----
เข้ามาโหวตแล้วครับ

จากคุณ : แมวลายหินอ่อน - [ 30 พ.ย. 50 22:49:41 ]

ความคิดเห็นที่ 421

วันนี้แอบลุยเดี่ยวไปทานมาจ้า(แบบว่าเลิกเรียนแล้วว่าง)
ไปถึงตอนประมาณ บ่ายโมงกว่า ๆ โดยรถเมล สะดวกดีค่ะ ถ้าสมาชิกท่านไน๋จะไป ลงป้ายแล้วเดินไปทางซ้าย ซัก50เมตรจะเจอซ.เลี้ยวขวาที่เป็นตลาดสดอ่ะค่ะ แล้วไปทางตึกแถวขวามือนะ ประมาณ 100 เมตร
(แอบมึนเดินวนไปทางซ้ายแล้วหาไม่เจอ เลยเดินเล่นรอบตลาดซะ หุหุ)
ถามคนแถวนั้นก้ได้นะคะ กินไป 1 จาน ห่อกลับ 1 ห่อ
รสชาตอร่อยค่ะ แป้งกรอบดี หอยตัวค่อนข้างใหญ่ (เท่าที่เคยกินมาอ่ะนะ)
ช่วงบ่ายคนค่อนข้างน้อยนะ ชวนลุงคุยนิดหน่อยค่ะ ดูคุณลุงเหงา ๆ นะ
แต่เค๊าคุยสนุกค่ะ สุภาพแล้วก้ใจดีด้วย วันหลังมีโอกาส จะชวนเพื่อน ๆ ไปกินด้วยแน่ ๆ

จากคุณ : ลุยเดี่ยว (jolie_pp) - [ 30 พ.ย. 50 23:01:14 ]

ความคิดเห็นที่ 422

สงสัยคุณลุงจะอยากร้องคาราโอเกะครับ

ไม่แน่ใจว่าทีวีข้างล่างจะมีชุดเอาท์พุทหรือเปล่า

ระหว่างเปิดร้านไม่เคยเห็นคุณลุงเปิดทีวีเลย

ช่วงงานโฟโต้แฟร์ที่ไบเทค ระหว่างวันที่ 7-10 ธค.จะแวะคุณลุงอีกครั้งครับ

จะซื้อลังน้ำอัดลมไปต่อใหคุณลุงก้าวขึ้นลง

ลังพลาสติกน้ำหนักเบากว่าไม้ น่าจะสะดวกเวลาคุณลุงยกเก็บ

ไม่รู้ว่ามีใครเอาโน๊ตบุ้คต่อเน็ตไปให้คุณลุงดูหรือยังครับ ?

โนตบุ้คผมมีแต่ไม่ต่อเน็ทด้วยมือถือครับ

แต่เอ ? เซ็ฟกระทู้แล้วไปเปิดให้คุณลุงดูก็ได้นี่นิ
แก้ไขเมื่อ 01 ธ.ค. 50 00:41:28

จากคุณ : laser - [ 1 ธ.ค. 50 00:39:34 ]

ความคิดเห็นที่ 423

จขกท เป็นคนดีมากๆ ครับ
โหวต..

จากคุณ : Angos - [ 1 ธ.ค. 50 11:35:59 ]

ความคิดเห็นที่ 424

จำได้ว่าเคยมีคนในนี้เอา laptop ไปเปิดให้แกดูแล้วครับ แต่แกก็ยังเข้าใจว่าเป็นท่านพันทิปอยู่ดี

ผมว่าปล่อยให้แกเข้าใจไปแบบนั้นก็ดีน่ะ น่ารักดี แต่ถ้าจะเอาท่านพันทิปตัวจริงไปก็คงต้องเชิญคุณวันฉัตรไปละมั๊งครับ

จากคุณ : กระเทืองแก่ (Mascagni) - [ 1 ธ.ค. 50 20:03:59 ]

ความคิดเห็นที่ 425

ไม่ได้ไปกิน มา 2-3 ปีแล้วมั้ง
บ้านไกลครับ แต่จะบอกเพ่อนที่อยู่แถวนั้นไปอุดหนุนลุงแก(วันธรรมดา)

จากคุณ : แมลงปอร่อแร่ - [ 1 ธ.ค. 50 21:39:33 ]

ความคิดเห็นที่ 426

ไว้มีโอกาสจะแวะไปทานนะครับ

จากคุณ : นายFee - [ 2 ธ.ค. 50 20:33:10 ]

ความคิดเห็นที่ 427

ไปทานมาละค่ะ
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
คุณลุงน่ารักมากค่ะ
หอยทอดก็อร่อยมาก
ขอบคุณนะคะที่ทำ กท ดีๆมาให้ชมกัน

จากคุณ : เห็ดน้อย (mushroom kid) - [ 3 ธ.ค. 50 14:17:12 ]

ความคิดเห็นที่ 428

น่ารักและมีน้ำใจที่สุดเลยค่ะ

ขอบคุณมากมายจิง ๆ

ส่วนหอยทอดคุณลุง คุณภาพจิงๆเลย เสียดายอยู่ตจว. ถ้ามีโอกาส ต้องไปชิมให้ได้เลยค่ะ

จากคุณ : bee_kks - [ 3 ธ.ค. 50 17:01:58 ]

ความคิดเห็นที่ 429

ขออณุญาติ คุณ laser แยกประเด็นครับ. เพราะอยากช่วยกระจายข่าวเรื่องส่ง สคส. ให้คุณลุงหอยทอดเตาถ่านได้มีความสุขในวันปีใหม่ที่ใกล้จะถึงนี้ครับ ....
ความคิดเห็นนี้ได้แตกไปยังกระทู้ D6093871

จากคุณ : มิสเตอร์ หว่อง - [ 4 ธ.ค. 50 14:00:09 ]

ความคิดเห็นที่ 430

ขอบคุณครับ

กำลังจะเข้ามาย้ำเรื่อง สคส.พอดีครับ

ทยอยส่งกันแต่เนิ่นๆ คุณลุงจะได้มีเวลาอ่านครับ

อีกไม่กี่วันจะแวะเยี่ยมคุณลุงอีกครั้งครับ

จากคุณ : laser - [ 4 ธ.ค. 50 16:22:15 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 12:42 pm 

ความคิดเห็นที่ 431

เผื่อใครจะมีโอกาสเฉี่ยวไปทางเพชรบูรณ์ เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาได้มี
โอกาสชิมหอยทอดระดับห้าดาวของจังหวัดเพชรบูรณ์ เสียดายที่ไม่ได้จด
จำรายละเอียดของร้าน เป็นหอยทอดที่เขาส่งไปช่วยในงานวัดทุ่งเสลี่ยง
แห้ง (วัดป่าไชยชุมพล) ที่ท่านจัดงานฝังลูกนิมิตและฉลองโบสถ์ใหม่ มี
อาหารหลากหลายไปช่วยออเป็นโรงทาน แต่ละเจ้าล้วนแต่อร่อยเด็ดทั้งนั้นที่
ขึ้นหน้าหน่อยก็ขาหมูจากภูเก็ต กระเพาะปลาผัดแห้งจากภูเก็ต อาหาร
อิตาเลียนจากร้านอาหารอิตาเลียน ส้มตำวิเชียรบุรี กาแฟมีหลายรายจนไม่รู้
จะชิมร้านไหน ข้าวหมกไก่ก็อร่อย ก๋วยเตี๋ยวมีหลายเจ้าจนไม่รู้จะชิมของใคร
เหมือนกัน เช่นเดียวกับกระเพาะปลา น่าจะเป็นเพราะท่านเจ้าอาวาสที่มีลูก
ศิษย์ลูกหาทั่วไป อหารจึงมีมาจากหลายส่วนของประเทศ ตัวท่านเจ้าอาวาส
เป็นคนจากจังหวัดภูเกด็ต ประสบการณ์เคยอยู่เป็นลูกศิษย์หลวงปู่ฝั้น อาจา
โร และหลวงตามหาบัว หากใครมีโอกาสผ่านไปทางเขาค้อจะแวะที่วัดของ
ท่านก็เป็นสถานที่ร่มรื่น หรือจะขออนุญาตพักที่วัดเลยก็ไม่น่าจะมีอะไรขัด
ข้อง ในจังหวะที่ไม่มีงานไม่มีญาติโยมเยอะเกินไป ที่พักก็ค่อนข้างสะดวกมี
น้ำอุ่นพลังแสงอาทิตย์ เป็นน้ำธรรมชาติกักไว้ใช้ ช่วงที่ผมไปนั้นเช้าวันเสาร์
ที่ 1 ธันวาคม อุณหภถูมิอยู่ที่ 8.5 องศาเซลเซียส หรือถ้าจะหารีสอร์แถวนั้น
พักก็ดูว่าราคาไม่ค่อยจะแพงเท่าไร ไปกันเป็นกลุ่มก้อนก็สะดวกดีครับ วัดที่
ผมพูดถึงนี้อยู่เลยแยกเขาค้อไปหน่อยเดียว เลยตลาดขายของหนึ่งตำบล
หนึ่งผลิตภัณฑ์ไปไม่ไกล ตอนผ่านตลาดนั้นจะแวะขาไปหรือขากลับซื้อข้าว
ญี่ปุ่นที่ปลูกเมืองไทยสีแบบไทย ๆ สีของข้าวยังมีเขียใ ๆ ปนอยู่เลย น่ากิ๊น
ที่สังเกตอีกอย่างของตำแหน่งวัดนี้คือจะอยู่ตรงข้ามกับศูนย์เกษตรกรรมเขาค้อพอดี ใช้น้ำจากแหล่งเดียวกัน ใครชอบสุนัขก็มีรอตไวเลอร์ให้ดูเล่นหนึ่งตัว กับเซนต์บาร์นาร์ดอีกหนึ่งตัว เชื่องทั้งคู่ และเป็นเบ๊ของหมาพื้นเมืองตัว
อ้วนเพราะทำหมันแล้วชื่อเจ้าบุญรอด มันวางก้ามกับเจ้าหมาฝรั่งสองตัวนั้นจน
กลัวหงอเลย

จากคุณ : satitp - [ 4 ธ.ค. 50 17:29:03 ]

ความคิดเห็นที่ 432

มีสมาชิกหลังไมค์มาถามว่าวันพรุ่งนี้ (5 ธค.) คุณลุงเปิดร้านหรือเปล่า

โทรฯถามคุณลุงแล้ว พรุ่งนี้คุณลุงเปิดร้านตามปกติครับ

คงมีลูกค้าแวะไปทานหอยทอดของคุณลุงกันมากมาย

จากคุณ : laser - [ 4 ธ.ค. 50 18:51:33 ]

ความคิดเห็นที่ 433

น่ารักกันจัง

จากคุณ : Tooye - [ 4 ธ.ค. 50 19:58:46 ]

ความคิดเห็นที่ 434

ยิ่งอ่านยิ่งรู้สึกดีค่ะ จขกท เป็นคนดีมากๆเลย อ่านแล้วคิดถึงคุณพ่อจัง

ถ้าเป็นไปได้ จะพาคุณพ่อไปทานหอยทอดของคุณลุงให้ได้

แล้วคิดว่าคุณพ่อน่าจะคุยกับคุณลุงถูกคอด้วย

สู้ๆนะคะคุณลุง นู๋ไอซ์เอาใจช่วยค่ะ

จากคุณ : ~*_peppu_*~ - [ 4 ธ.ค. 50 23:13:57 ]

ความคิดเห็นที่ 435

กรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดี กรุงเทพมหานครฯแห่งประเทศไทยสมัยพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอุดลยเดช คนไทยยังคงรักกันอยู่เช่นเดิม

ดีใจที่เกิดเป็นคนไทย ความสามัคคี และมีน้ำใจ ช่วยกันปลูกฝังให้ลูกหลานด้วยนะคะ เชื่อว่าสังคมของเราจะน่าอยู่อีกเยอะ

มีโอกาสจะขอไปอุดหนุนแน่นอนค่ะ

จากคุณ : jina73 (Jina73) - [ วันพ่อแห่งชาติ 19:25:22 ]

ความคิดเห็นที่ 436

วันนี้แวะเยี่ยมคุณลุงมาครับ คุณลุงได้เด็กช่วยงานแล้ว

สคส.ฉบับแรกมาถึงคุณลุงแล้ว ไม่ได้มาจากเมืองไทย แต่มาจากญี่ปุ่น

ชวนคุณลุงไปเที่ยวสวนหลวง ร.9 แต่คุณลุงบอกว่าเดินไม่ไหว

เดี๋ยวกลับบ้านแล้ว ค่อยโพสท์ให้ชมกันครับ

จากคุณ : laser - [ วันพ่อแห่งชาติ 19:26:11 ]

ความคิดเห็นที่ 437

น่ารักจังค่ะ
คนดีในสังคม
ก็ยังมีอยู่ค่ะ

จากคุณ : หน่อย (โตเหมี่ยว) - [ วันพ่อแห่งชาติ 22:23:44 ]

ความคิดเห็นที่ 438

วันพุธที่ 5-12-07

แวะไปสี่แยกราชเทวี เพื่อดูลังพลาสติกสำหรับให้คุณลุงเหยียบขึ้นลง ปรากฎว่าความสุงไม่พอเหมาะ

ส่วนแผ่นแพลเลทต้องสั่ง ถ้าอย่างนั้นไปแมคโคร สาขานราธิวาสราชนครินทร์ก็แล้วกัน

ปรากฎว่าแผ่นแพลเลทมีขนาดใหญ่และหนักมาก คุณลุงยกไม่ไหวแน่ๆ

ก่อนออกจากแมคโครนึกขึ้นได้ ซื้อหมุดปักบอร์ดไว้ติด สคส.ที่ส่งมาให้คุณลุงดีกว่า

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:19:10 ]

ความคิดเห็นที่ 439

แวะตลาดอุดมสุขซื้อซาละเปาทอดน้ำ มาถึงร้านคุณลุง 13.35 น.มีลูกค้าในร้าน 5 คน

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:19:51 ]

ความคิดเห็นที่ 440

นังดำกลับจากเที่ยวเล่นมาถึงหน้าร้าน จึงได้เห็นว่ามีการเทพื้นถนนหน้าร้าน ไม่มีน้ำเจิ่งนองแล้ว

คุณลุงบอกว่าจ้างช่างมาทำหมดเงินไปหลายสตางค์

ถามคุณลุงว่าวันนี้ขายดีหรือเปล่า คุณลุงบอกว่าช่วงเช้านั่งหาว นึกว่าวันนี้คงขายไม่ดี พอสายๆลูกค้ามากันเต็มร้าน

จึงบอกคุณลุงว่า เมื่อวานมีคนเขียนมาถามว่าวันนี้คุณลุงเปิดร้านหรือเปล่า จึงได้โทรมาถามคุณลุงเมื่อคืนและลงประกาศไว้

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:20:25 ]

ความคิดเห็นที่ 441

สั่งหอยทอดคุณลุง 2 จาน สังเกตุเห็นว่าคุณลุงมีคนมาช่วยงาน

คุณลุงบอกว่าเพิ่งรับมาทำงานได้ 3 วัน ร้านซาละเปาหน้าทางเข้าหามาให้ มาช่วยงานตั้งแต่เช้าจนถึงปิดร้านจึงกลับ

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:21:14 ]

ความคิดเห็นที่ 442

ภาพนี้คุณลุงบอกว่าโก๊ะตี๋เอามาให้ ถามคุณลุงว่าแล้วส่งเทปรายการมาให้ด้วยหรือเปล่า คุณลุงบอกว่าให้มาด้วย

คุณลุงลัดคิวให้ก่อน บอกคุณลุงว่าไม่เป็นไรคอยได้ แต่คุณลุงบอกว่าผัดเสร็จแล้ว ใส่หอยให้มากเป็นพิเศษ

เกรงใจคนที่มานั่งรออยู่ก่อนจริงๆ ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆว่าคุณลุงลัดคิวให้

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:22:13 ]

ความคิดเห็นที่ 443

เอาโพสท์การ์ดบนบอร์ดออกเพื่อจัดใหม่ จึงได้พบโพสท์การ์ดอีก 2 แผ่น แผ่นหนึ่งมาจากฝรั่งเศส

ถามคุณลุงว่ามีใครส่ง สคส.มาให้หรือเปล่า คุณลุงบอกว่าวันนี้มีส่งมาฉบับหนึ่ง เหน็บอยู่เหนืออ่างล้างจาน

ปรากฎว่าส่งมาจากประเทศญี่ปุ่น คุณลุงโกอินเตอร์ไปแล้ว มีคนไทยติดตามเรื่องของคุณลุงกันหลายประเทศ

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:23:33 ]

ความคิดเห็นที่ 444

ไม่ถึงบ่าย 2 โมงครึ่งของก็หมด คุณลุงกับผู้ช่วยเริ่มเก็บร้าน

ผู้ช่วยคุณลุงทอนเงินให้ลูกค้าเกิน ทาน 2 คน 2 จาน70 บาท

ลูกค้าให้แบงค์ร้อย ทอนให้ลูกค้า 59 บาท ลูกค้าเอาเงินมาคืน

ถามคุณลุงว่าถ้าเอาลังน้ำอัดลมมาวางเหยียบขึ้นลง คุณลุงจะถนัดหรือเปล่า

คุณลุงบอกว่าเคยทำแล้วปรากฎว่าลื่นล้ม คงเนื่องจากไอน้ำมันเกาะที่พิ้นจึงทำให้ลังเคลื่อน

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:24:30 ]

ความคิดเห็นที่ 445

คุณลุงชวนให้มาวันคริสต์มาส คุณลุงจะทำไก่อบให้ 1 ตัว หรือจะเอาเป็นไก่ตอนต้มเกลือก็ได้

"ไม่เอาดีกว่าครับคุณลุง ลำบากเปล่าๆ อีกอย่างคุณลุงก็ไม่ยอมคิดเงิน"

ถามคุณลุงเรื่องเหรียญ 80 พรรษาฯ คุณลุงบอกว่ามีผู้หญิงขับรถเบนซ์เอามาให้ คุณลุงนำไปเก็บไว้ในห้องพระ

ชวนคุณลุงไปเดินเล่นที่สวนหลวง ร.9 แต่คุณลุงบอกว่าเดินไม่ไหว

ถึงจะชวนคุณลุงหลายหน และบอกคุณลุงว่ามีรถพ่วงนั่งชมรอบสวน คุณลุงก็ยังปฎิเสธ บอกว่าต้องเตรียมของสำหรับวันรุ่งขึ้น

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:25:11 ]

ความคิดเห็นที่ 446

คราวที่แล้วลืมรัดลวดท่ออ่อนให้คุณลุง คราวนี้จึงมาทำให้ด้วย

เวลาปิดร้านคุณลุงก็เอามาแขวนไว้ที่อ่างล้างจาน ตอนเช้าเปิดร้านจะได้ไม่ลืมเสียบกับท่อ

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:26:07 ]

ความคิดเห็นที่ 447

จัดบอร์ดให้คุณลุงใหม่ ใช้เข็มหมุดที่ซื้อมาติดกันหล่น และเคลียร์พื้นที่สำหรับติด สคส.ที่จะมีผู้ส่งมาให้คุณลุง

ติดหมุดไว้รอบบอร์ดสำหรับให้คนอื่นติด สคส. ส่วนหนึ่งใส่ถุงซิปเผื่อไม่พอ

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:27:04 ]

ความคิดเห็นที่ 448

โทรศัพท์คุณลุงเสียงซ่ามาก ลองโทรฯแจ้งแต่โทรฯไม่ติด

สมุดจดโทรศัพท์ของคุณลุง มีคนลงชื่อว่า puntip คงต้องเช็คดูว่าเป็นเบอร์ของพันทิปหรือเปล่า

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:27:44 ]

ความคิดเห็นที่ 449

ถามคุณลุงว่าชอบทานคุกกี้หรือเปล่า เพราะวันนี้แฟนไปช่วยน้องสาวทำคุกกึ้ คุณลุงกลับชวนทานช็อคโกแลต

คุณลุงบอกว่าเมื่อก่อนก็ทำเค็กขาย เคยมีสถานทูตสั่งทำหลายอันให้ไปส่งที่โรงแรมเอราวัณ

ปรากฎว่าก่อนถึงโรงแรมรถถูกชน เค็กก็เลยกองระเนระนาด โดนต่อว่ามากมายจึงเลิกทำ

ถามคุณลุงว่า ทานข้าวเช้าเผื่อมื้อกลางวันด้วยหรือเปล่า คุณลุงบอกว่ามีทานเผื่อ

คุณลุงบอกว่าเมื่อวานต้มพะโล้ไว้ จะตักใส่ถุงให้ แต่บอกคุณลุงว่าจะไปถ่ายรูปต่อ

บ่าย 3 โมงลาคุณลุงกลับ นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้เปิดโน๊ตบุคให้คุณลุงดูเลย

เอาไว้วันหลังก็แล้วกัน ให้คุณลุงทานข้าวเที่ยงดีกว่า

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:28:30 ]

ความคิดเห็นที่ 450

ออกมาฝั่งซอยอุดมสุข มีการตั้งเต้นท์แจกอาหารฟรี เนื่องในวันเฉลิมพระชนม์พรรษา

แวะบ้านแฟนเพื่อลดน้ำหนักสัมภาระ ทำตัวให้เบาก่อนไปสวนหลวง ร.9

จากคุณ : laser - [ 6 ธ.ค. 50 02:29:31 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 12:47 pm 

ความคิดเห็นที่ 451

พอดีวันที่ 5 ธ.ค.เป็นวันหยุดพอดีเลบมีโอกาสไปลองทานดูครั้งแรก
อร่อยมากเลย..ก่อนกลับแวะทักทายคุณลุงนิดหน่อย
บอกคุณลุงว่าวันหลังจะมาใหม่ลุงก็ถามว่าเพิ่มมาครั้งแรกใช่ไหม
บอกคุณลุงว่าพอดีอ่านเจอในพันทิปเลยแวะมาดูเพราะไม่แน่ใจว่าร้านจะปิดหรือป่าว..คุณลุงบอกว่าส่วนใหญ่จะไม่หยุดจะหยุดแต่วันจันทร์เท่านั้น..
(แต่มีเรื่องอยากบอกคนในกระทู้ว่า...เดี๋ยวนี้นะคุณลุงรู้แล้วว่าพันทิปคืออินเตอร์เน็ต..เจ๋งป่าวละอิอิ) เข้าเรื่องต่อจากนั้นแฟนเราก็ไปจ่ายเงินแล้วก็ลากลับ เดินมาสักพักเราถามแฟนว่าอร่อยไหมแฟนเราบอกว่าอร่อยและถูกมากๆๆเราก็บอกใช่ถูกมากๆๆมีแต่หอยเต็มจานไม่เหมือนบ้างร้านมีแต่แป้ง..แค่ 35 บาทเองแฟนเราบอก 20 บาทไม่ใช่เหรอเราบอกแฟนว่า บ้า 35 บาทนะแฟนเราเลยบอกว่าจ่ายไป 100 บาท เด็กในร้านทอนมา 60..แม้เจ้าทอนผิดตั้ง30เราเลยเดินกลับไปที่ร้านอีกครั้งบอกคุณลุงว่าทอนเงินผิดตอนแรกคุณลุงก็งงว่าอะไรไม่เข้าใจว่าต้องให้เราเท่าไหร่เพราะเราคืนไปหมด60 บาทที่ทอนมาตอนหลังแก่ก็เข้าใจ...คุณก็ขอบใจใหญ่แล้วบ่นเด็กในร้านว่าทอนไปได้ไงขาดทุน..เด็กในร้านตอบว่า "ลืม"เราก็เอะตอบงั้นได้ไง(คิดในใจ)
จากเรื่องนี้เราเลยอยากขอความร่วมมือว่าทุกครั้งที่ได้เงินทอนช่วยดูหน่อย...เพื่อรักษาผลประดยชน์ของทุกฝ่ายคะ

จากคุณ : นุ๋จอย - [ 6 ธ.ค. 50 11:23:29 A:125.24.78.116 X: TicketID:161902 ]

ความคิดเห็นที่ 452

เมื่อวาน (5 ธ.ค.) ไปร้านคุณลุงมาเรียบร้อยแล้วค่ะ คุณ laser
ไปถึงตอนบ่ายโมงเศษๆ ในร้านมีลูกค้านั่งอยู่ 5 คน และมีมารอซื้อกลับบ้านอีก 2 คน

พอกินเสร็จก็กลายเป็นลูกค้าคนเดียวในร้าน เลยได้คุยกับคุณลุงอยู่พักนึง
คุณลุงเอาหอยแมลงภู่นิวซีแลนด์มาให้ดู พร้อมทั้งแนะนำด้วยว่าควรจะเอาไปทำอาหารแบบไหน
คุณลุงกำลังชี้ให้ดูรูปที่ข้างฝาว่าใครเป็นใคร พอดีมีลูกค้ามา ก็เลยต้องลากลับก่อน

นั่งกินที่ร้าน 1 จาน และหิ้วกลับมาฝากน้องที่บ้านอีก 2 กล่อง น้องชมว่าอร่อยมาก
ถ้ามีโอกาสจะไปอุดหนุนคุณลุงอีกค่ะ ^_^

อ้อ... แปลกใจเหมือนกันที่มีผู้ช่วยในร้าน พอถาม... คุณลุงก็บอกว่ามาได้ 2-3 วันแล้วล่ะ
แต่ของเราไม่มีปัญหาเรื่องเงินทอนค่ะ จ่ายไป 110 บาทพอดี

จากคุณ : nanny_nan - [ 6 ธ.ค. 50 17:29:42 ]

ความคิดเห็นที่ 453

คุณลุงเลิกล้มความคิดที่จะซื้อโฮมเธียเตอร์แล้ว เพราะมีคนทักท้วงว่าเสียงดังมาก

บอกคุณลุงว่าช่วงใกล้เที่ยงน่าจะเปิดที่ทีวีให้ลูกค้าดูระหว่างรอ คุณลุงบอกว่าปกติเปิดทีวีหลังปิดร้าน

ตอนนี้ไม่มีเครื่องเล่นซีดี เพราะยกให้คนในรายการเงาะถอดรูป

เพื่อตอบแทนที่มาช่วยทำร้าน ยี่ห้อฟิลลิปส์เสียด้วย

จากคุณ : laser - [ 7 ธ.ค. 50 00:24:47 ]

ความคิดเห็นที่ 454

แวะมาอ่านความมีน้ำใจ ของทุกท่านครับ

ยอดเยี่ยม ครับ

จากคุณ : samsam - [ 7 ธ.ค. 50 19:09:23 ]

ความคิดเห็นที่ 455

เคยได้รับฟอเวิร์ดเมลล์เรื่องคุณลุงเหมอืนกันค่ะ แต่ยังไม่มีโอกาสไปเรยย

ขอบคุณทุกท่านที่ยังทำให้รุ้ว่า พื้นที่เล็กเพียงเว็บนี้ ก็มีน้ำใจอันมหาศาล

แต่อยากให้ช่วยดูคุณลุงด้วยนะคะ กลัวคนเยอะขึ้นแล้วจะแกยิ่งมีอันตรายจากผู้ไม่หวังดี แล้วคนที่มาช่วยแก เหมือนจะทอนตังคฺผิดบ่อยๆด้วย แหะๆๆ

จากคุณ : doctain - [ 7 ธ.ค. 50 19:52:30 ]

ความคิดเห็นที่ 456

ชื่นชมความมีน้ำใจของเจ้าของกระทู้และทุก ๆ คนที่เกี่ยวข้องค่ะ

อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกดีจัง ไว้ปีหน้ากลับบ้านถ้าไม่พลาดจะพยายามหาโอกาสไปทานให้ได้ค่ะ

จากคุณ : rameses - [ 9 ธ.ค. 50 09:38:47 ]

ความคิดเห็นที่ 457

K laser ใจดีและสม่ำเสมอกับคุณลุงมากๆ

คุณลุงคงชื่นใจและดีใจนะคะที่ลูกค้าน่ารักๆทั้งนั้น

เราเองก็ชอบกินหอยทอดค่ะ แต่หายากนะเจ้าอร่อยๆอ่ะ

เรากลับเมืองไทยปีหน้าจะหาโอกาสไปชิมหอยทอดคุณลุงค่ะ

จากคุณ : LiLLa_JoY - [ 11 ธ.ค. 50 04:34:51 ]

ความคิดเห็นที่ 458

อ่านจบ
มีความสุขมากๆ ครับ

จากคุณ : monixe - [ 11 ธ.ค. 50 09:10:40 ]

ความคิดเห็นที่ 459

มีความสุขจังครับ

ต้องไปกินให้ได้แล้วสิครับร้านนี้ไม่พลาดแน่นอน

ต้องไปแน่นอนครับ ส่วนตัวชอบกินหอยทอดอยู่แล้วด้วยครับ

จากคุณ : วันนี้บัตรผ่าน (wgpngt) - [ 11 ธ.ค. 50 10:02:14 ]

ความคิดเห็นที่ 460

คุณ laser ใจดีจังเลยค่ะ
ปกติไม่ค่อยได้เข้าห้องก้นครัวเท่าไหร่
เข้ามาครั้งนี้เลยได้อ่านเรื่องราวดีๆ ที่เกิดขึ้นในเมืองไทยของเรา

ปล. จะต้องไปกินหอยทอดลุงเตาถ่านให้ได้ค่ะ ^__^

จากคุณ : พังพอนน้อย - [ 11 ธ.ค. 50 19:44:13 ]

ความคิดเห็นที่ 461

โหวตค่ะ
อ่านแล้วชอบมากๆ

จากคุณ : wawah12 - [ 11 ธ.ค. 50 21:10:39 ]

ความคิดเห็นที่ 462

คุณ laser ใจดีมากๆเลยค่ะ
คุณลุงโชคดีจริงๆที่ได้รุ้จักคนดีๆอย่างคุณ

ว่าแต่ รถเมล์สาย 139 ที่นั่งจากอนุสาวรีย์ไปสุดสายที่รามฯ2เนี่ย
ผ่านทางเข้าร้านคุณลุงมั้ยคะ?

อยากแวะไปทานบ้าง

+++

จากคุณ : disordered - [ 11 ธ.ค. 50 21:55:34 ]

ความคิดเห็นที่ 463

ดูจากแผนที่ของ Point Asia สาย 139 ผ่านหน้าร้านคุณลุงครับ

จากคุณ : laser - [ 11 ธ.ค. 50 23:59:51 ]

ความคิดเห็นที่ 464

เป็นห่วงเรื่องการทอนเงินผิด ( บ่อยๆ ) ของเด็กที่ร้านค่ะ . . .

จากคุณ : My name is Dumilk!!! - [ 12 ธ.ค. 50 13:53:35 ]

ความคิดเห็นที่ 465

เรื่องทอนเงินผิด คงต้องช่วยกันดูครับ

แต่เชื่อว่าลูกค้าของคุณลุงทุกคน คงไม่มีใครเอาเปรียบคุณลุงหรอกครับ

จากคุณ : laser - [ 12 ธ.ค. 50 17:07:44 ]

ความคิดเห็นที่ 466

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่อ่านแล้วประทับใจกระทู้หนึ่งที่เคยอ่านมา

จากคุณ : loveulongtime - [ 12 ธ.ค. 50 19:50:21 ]

ความคิดเห็นที่ 467

อยากๆไปทานมากๆๆๆ วันเสาร์นี้จะไป อุดหนุน นะคับบบ อิอิ เอาพวกของบำรุง ไปฝากลุง ดีป่ะคับ ใกล้ปีใหม่

จากคุณ : Spi_zy - [ 12 ธ.ค. 50 20:14:37 ]

ความคิดเห็นที่ 468

เพิ่งเข้ามาห้องนี้ครั้งแรก อ่านกระทู้นี้จนจบ ประทับใจทุกคนมากค่ะ
อยากไปกินบ้าง ต้องไปอ้อนคุณแฟนให้พาไปให้ได้ค่ะ
PS. อยากบอกว่าตอนนี้รู้สึกดีมากๆค่ะ

จากคุณ : moamai - [ 13 ธ.ค. 50 02:24:09 ]

ความคิดเห็นที่ 469

จขกท. กับแฟนน่ารักจัง
ถ้าคุณลุงไม่มีเด็กช่วยล้างจาน เราเอากล่องหรือปิ่นโตส่วนตัวไปใส่เอง ( กรณีนั่งกินในร้าน) ลุงจะได้ไม่ต้องล้างจาน

จากคุณ : ไทยเจริญ - [ 13 ธ.ค. 50 05:13:28 ]

ความคิดเห็นที่ 470

เข้ามาชื่นชมอีกรอบค่ะ... ^__^

อ่านไปยิ้มไป

จากคุณ : แก่นเซี้ยวเปรี้ยวซ่าส์หน้าตาดี - [ 14 ธ.ค. 50 23:53:51 ]

ความคิดเห็นที่ 471

โหวตค่ะ

ถ้ามีโอกาสจะไปทานแน่ค่ะ

จากคุณ : maykiwi - [ 15 ธ.ค. 50 16:16:11 ]

ความคิดเห็นที่ 472

วันนี้ไปทานมาแล้วค่ะ คุณลุงบอกว่า เสาร์ อาทิตย์นี้ คนเยอะมาก

ถ้ามีโอกาสจะไปทานอีกค่ะ

จากคุณ : extrajeab - [ 16 ธ.ค. 50 20:54:45 ]

ความคิดเห็นที่ 473

เข้ามาอ่านทีไรก็อยากไปกินหอยทอดร้านคุณลุงทุกทีสิน่า

ไม่ได้กินหอยทอดอร่อยๆมานานแล้ว

จากคุณ : LiLLa_JoY - [ 17 ธ.ค. 50 06:23:51 ]

ความคิดเห็นที่ 474

มาอ่านกี่รอบ ๆ ก็ ประทับใจ ในน้ำใจที่ดีงาม ทั้งผู้ให้ และผู้รับ ครับ

จากคุณ : samsam - [ 17 ธ.ค. 50 06:53:56 ]

ความคิดเห็นที่ 475

อยากไปทานอีกครับ

จากคุณ : series24 - [ 17 ธ.ค. 50 20:14:54 ]

ความคิดเห็นที่ 476

ประทับใจค่ะ อ่านจบตาลายเลย อิอิ

จากคุณ : หลานสาวชาวนา - [ 18 ธ.ค. 50 06:02:06 ]

ความคิดเห็นที่ 477

ส่งสคส.ให้คุณลุงแล้วค่ะ กลับไปจะพาสามีไปทานค่ะ....แค่คิดก็อร่อยแล้วค่ะ

จากคุณ : Bigmommy - [ 18 ธ.ค. 50 08:03:06 ]

ความคิดเห็นที่ 478

ไปทานมาแล้วคุณลุงน่ารักมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : nongeung (nongeung) - [ 18 ธ.ค. 50 17:18:01 ]

ความคิดเห็นที่ 479

อยากไปทานจังเลย แต่บ้านก็ไม่ได้ใกล้ และไม่มีโอกาสได้ไปทางนู้นเลย T^T

วันไหนฤกษ์งามยามดี ต้องหาโอกาสไปทานให้ได้ ฮึ่มม!!!!

จากคุณ : กล้วยหอมทอดราดน้ำผึ้ง - [ 18 ธ.ค. 50 22:33:59 ]

ความคิดเห็นที่ 480

เมืองไทยยังไม่สิ้นคนดี

อ่านแล้ว ดีใจจังค่ะ คนไทยรักกัน

จากคุณ : yai_tuayoong - [ 19 ธ.ค. 50 00:00:31 ]

ความคิดเห็นที่ 481

บ้านอยู่ใกลยังไม่มีโอกาสไปทาน ส่ง สคส.ไปให้คุณลุงก่อนก็ได้ครับ

ทยอยส่งกันช่วงนี้จะได้ถึงมือคุณลุงไวๆครับ

จากคุณ : laser - [ 19 ธ.ค. 50 00:26:49 ]

ความคิดเห็นที่ 482

ชอบกินหอยทอดมาก..มีโอกาสจะไปลองทานดูนะครับ

จากคุณ : จ็อบ - [ 19 ธ.ค. 50 01:31:02 ]

ความคิดเห็นที่ 483

อ่านไปปลื้มไป สักวันต้องไปทานให้ได้เลยที่เดียว

จากคุณ : ningsoba - [ 19 ธ.ค. 50 11:57:12 ]

ความคิดเห็นที่ 484

จำได้ละ ร้านนี้ที่เคยออกทีวี รายการอะไรซักอย่างไปช่วยแต่งร้านเนี่ยแหละ เห็นแก้วที่ห้องด้านบน แล้วจำได้เล

จากคุณ : ganblade - [ 19 ธ.ค. 50 12:02:07 ]

ความคิดเห็นที่ 485

อ่านเรื่องของคุณลุงตั้งแต่เมื่อวาน เพลินไปเลยค่ะ แอบยิ้มน้ำตาคลอ เพราะความประทับใจ เพิ่งได้รหัสสมาชิก
ได้มารีบโพส์เลยค่ะ ประทับใจน้ำใจของชาว pantip ค่ะเป็นกำลังใจให้คุณลุง และ จขกท ด้วยนะค๊ะ

ปล.หัวข้อนี้เป็นแรงบันดาลใจให้สมัครสมาชิกพันทิปสำเร็จค่ะ

จากคุณ : แม่มุกน้อย (bored1973) - [ 19 ธ.ค. 50 13:27:22 ]

ความคิดเห็นที่ 486

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

จากคุณ : laser - [ 19 ธ.ค. 50 16:55:21 ]

ความคิดเห็นที่ 487

ชื่นชมน้ำใจเจ้าของกระทู้และครอบครัวมากค่ะ รวมทั้งสมาชิกพันทิพทุกท่าน อ่านกระทู้ไปภาพและตัวหนังสือเบลอหลายๆครั้ง ก็น้ำตาสิค่ะกั้นไม่อยู่จริงๆ อยู่ต่างจังหวัดไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้ไปทานหอยทอดฝีมือคุณลุงรึเปล่า แต่ตั้งใจว่าจะส่ง ส.ค.ส. ไปหาคุณลุงด้วยอีกคนค่ะ

จากคุณ : nubube (nubube) - [ 19 ธ.ค. 50 19:15:39 ]

ความคิดเห็นที่ 488

ต้องหาโอกาสไปหินให้ได้ครับ จขกท.เยี่ยมจริงๆ

จากคุณ : จอมยุทธหน้าเด้ง - [ 19 ธ.ค. 50 21:56:58 ]

ความคิดเห็นที่ 489

ดูแล้วอยากกินหอยทอดขึ้นมาทันทีเลยฮะ

จขกท เป็นคนมีน้ำใจมากๆเลยครับ

ไว้ผมมีโอกาสจะไปอุดหนุนคุณลุงบ้าง ^____^

ปล. เตรียมเขียน ส.ค.ส. ส่งหาคุณลุงด้วยดีกว่า = =

จากคุณ : ชายชิน - [ 19 ธ.ค. 50 22:12:11 ]

ความคิดเห็นที่ 490

ต้องไปค่ะ

หลังบ้านเรานี่เอง(อยู่ 101/1) แต่ไม่เคยไปทานเลย

จากคุณ : เกาลัด (kurika) - [ 20 ธ.ค. 50 02:32:37 ]

ความคิดเห็นที่ 491

อยากหาโอกาสไปกินจัง

แต่ ไม่ใช่ถิ่นอ่ะ คนละทิศกะบ้านเลย

สงสัยต้องรอโอกาสเหมาะ ๆ

จากคุณ : pinkpegasus - [ 20 ธ.ค. 50 08:46:17 ]

ความคิดเห็นที่ 492

เจ้าของกระทู้ถ่ายรูปฝีมือดีจังครับ เห็นแล้วหิวเลยครับ ร้านนี้เคยไปทานอุตส่าห์นั่งรถไฟฟ้าไป บอกได้เลยว่าสมราคาและไม่ผิดหวังจริงๆครับ

จากคุณ : กุ้งบก - [ 20 ธ.ค. 50 16:57:01 ]

ความคิดเห็นที่ 493

เป็นครั้งแรกที่นั่งอ่านกระทู้จนจบทุกความเห็น ( ปกติลากผ่านๆเอาพอรู้เรื่อง)

เจ้าของกระทู้คะ คุณน่ารักจังเลย

และทุกๆคนที่นี่ ลูกค้าของคุณลุงทุกคน

อ่านแล้วนั่งยิ้ม น้ำตาคลอๆ ที่บ้านจะว่าบ้ามั้ย 555+

อิ่มใจจังที่ได้อ่านกระทู้นี้ เดี๋ยวจะไปทำ สคส. ให้คุณลุงบ้างดีกว่า มีโอกาสจะชวนพี่ๆไปกินหอยทอดคุณลุง

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีดี และกระทู้ดีดีนะคะ ที่สำคัญ ขอบคุณคนดีดี ในสังคมไทยค่ะ

จากคุณ : SarangChoi - [ 21 ธ.ค. 50 15:36:11 ]

ความคิดเห็นที่ 494

ไปครับ ไปกิน ไปให้กำลังใจ ไปทำทุกอย่างที่ จะเติม พลัง ให้ ลุง ครับ ขอบคุณ จขกท ที่เอา สิ่งดีๆ มาให้ นะครับ

จากคุณ : น้อยๆหน่อย (ArMaYaKuZa) - [ 21 ธ.ค. 50 17:49:05 ]

ความคิดเห็นที่ 495

เป็นครั้งแรกที่นั่งอ่านจนจบ และ อ่านทุก คคห อุอุอุ..สามีนั่งคุยด้วยก็ได้แต่ตอบ อือ อือ อา อา ปรากฏว่าเขานั่งเล่าอะไรบางเรื่องให้ฟัง มาจับคำสุดท้ายได้ตอนเขาถามว่า So, what do you think ? หงะ ไม่ได้ฟังอ่ะว่าพูดเรื่องอะไร ทำไงดี..เลยตอบไปว่า..Its allrigt เอิ๊กๆ เขาเลยจับได้ว่าไม่ได้ฟังเขาพูด..งอนไปเลย..หุหุหุ..เลยนั่งเล่าให้เค้าฟังเรื่องคุณลุง กับคุณ laser เค้าบอก wow..amazing ...

อยากกลับเมืองไทยจัง..จะไปทานให้ได้ค่ะ..แต่จะส่ง ส.ค.ส.ไปก่อน

อนุโมทนากับกุศลที่คุณ laser และผู้มีน้ำใจงามทุกท่านมา ณ ที่นี้ค่ะ

เห็นน้องดำแล้ว คิดถึงเจ้าเปียกปูนที่บ้านที่เมืองไทย สีดำเหมือนกัน ..

คุณ laser คะ ฝากบอกคุณลุงว่าจะทุบ จะรื้ออะไรก็ถามคุณ laser สักหน่อยดีไหมคะ เผื่อเจออสูรขึ้นมาจะแก้ยาก..

HAPPY HOLIDAY ทุกท่านค่ะ

จากคุณ : Panissar - [ 22 ธ.ค. 50 11:45:45 ]

ความคิดเห็นที่ 496

วันนี้จะแวะเยี่ยมคุณลุง ก่อนไปตระเวณถ่ายต้นคริสต์มาสครับ

จากคุณ : laser - [ 22 ธ.ค. 50 12:25:49 ]

ความคิดเห็นที่ 497

ได้ไปเยี่ยมคุณลุงเมื่อช่วงงานโฟโต้แฟร์
คนเยอะมากๆ
แล้วยังได้เจอคุณ"เขาหาว่าหนูเป็นสายลับ"

แต่ด้วยความที่คนเยอะมากๆ
หอยเลยไม่กรอบอย่างที่ควรจะเป็น
แต่ก็อร่อยค่ะ
ปกติเป็นคนไม่ชอบกินหอย จะกินแต่แป้ง
เพราะหลายๆ ร้านหอยบางตัวมีกลิ่น
แต่หอยร้านของลุงต้องบอกว่า สด สะอาด ไร้กลิ่น
กินหมดทุกตัวเลย 555
ว่างๆ จะหาโอกาสไปอีกค่ะ

จากคุณ : เพลิดเพลิน - [ 22 ธ.ค. 50 14:31:20 ]

ความคิดเห็นที่ 498

อ่านกระทู้อิ่มใจแบบนี้ มีความสุขจังเลยค่ะ คนไทยยังไงก็มีน้ำใจ

และ

ท่านพันทิปทุกคนเยี่ยมจริงๆค่ะ

จากคุณ : atisohc - [ 22 ธ.ค. 50 21:09:40 ]

ความคิดเห็นที่ 499

ชื่อใจมากครับ อย่างน้อยช่วงที่บ้านเมืองวุ่นวาย
ก็ยังมีคนที่น้ำใจงามช่วยเหลือกัน รักกัน ไม่ทอดทิ้งกัน

จากคุณ : Tsukamoto Yakumo - [ 23 ธ.ค. 50 02:27:41 ]

ความคิดเห็นที่ 500

น่ากิ๊นนนนนนน น่ากินนนนนนนน โอ๊ยยยยยยยย

จากคุณ : =Por= - [ 23 ธ.ค. 50 06:35:54 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 12:54 pm 

ความคิดเห็นที่ 501

คุณลุงน่ารักมากเลยค่ะ
หอยหอดน่าทานมากๆ
รู้สึกอบอุ่นจริงๆ ที่ได้อ่านเรื่องราวของคุณลุง
ผ่านเว็บบอร์ดพันทิป โดย จขกท ผู้ใจบุญค่ะ
ขอให้มีความสุขมากๆค่ะทุกๆท่าน

จากคุณ : แม่บ้านต่างแดน (โซบะคุง) - [ 23 ธ.ค. 50 08:54:22 ]

ความคิดเห็นที่ 502

เมื่อวานพาที่บ้านไปกินทั้งครอบครัวแล้วครับ
โชคดีคนยังน้อยเพราะไปตอนสิบเอ็ดโมงกว่า
ก็เลยถือโอกาสคุยกับคุณลุงดู
แกคุยสนุกดีและเป็นกันเองมากเลย
แต่รู้สึกว่าจะเข้าใจว่าผมเป็นใครสักคนที่แกเคยรู้จัก
หรือเป็นลูกหลานของคนที่แกเคยรู้ัจัก
ผมก็เลยต้องเลยตามเลย เห็นแกมีความสุขดีที่เล่าเรื่องเก่า ๆ

สี่คนหกจาน ผู้ใหญ่สองเด็กสองนะเนี่ย
ลูก ๆ ผมแต่ก่อนไม่กินหอยทอดตอนนี้กลับชอบด้วย
คุณลุงใจดี แถมเวลาคุยกันถูกคอจะไม่เอาตังค์ด้วย
แต่ผมก็จ่ายไปให้ผู้ช่วยแกไปให้อีกทีตอนแกยุ่ง ๆ
อยากชวนเพื่อน ๆ ไปกินกันบ่อย ๆ ครับ
ลูกค้าแกไม่เยอะมากนัก คงแค่พอกินพออยู่และพอเพียง
กลับมาบ้านที่หนองแขมรู้สึกสุขใจนะ ไม่เชื่อลองดูแล้วกัน

ถ่ายรูปมาเยอะแต่ลงไม่เป็นใครช่วยแนะนำด้วยครับ
ว่าต้องย่อรูปให้เหลือขนาดเท่าไหร่ถึงจะเอามาลงได้

จากคุณ : PiyaST - [ 23 ธ.ค. 50 11:08:53 ]

ความคิดเห็นที่ 503

ไปมาครั้ง 1 ครับ ...อร่อยแต่ ..รอนานนิดหนึ่งเพราะลุงไม่มีคนช่วย ....

จากคุณ : จอมโจรแปดนิ้ว - [ 23 ธ.ค. 50 14:11:16 ]

ความคิดเห็นที่ 504

คุณ PiyaST ครับ

รูปที่จะนำมาลง เมื่อย่อแล้วต้องมีขนาดไม่เกิน 150 kb. ครับ

จากคุณ : laser - [ 23 ธ.ค. 50 21:25:46 ]

ความคิดเห็นที่ 505

เสาร์ที่ 22-12-07 13.34 น.

แวะเอา สคส.ไปให้คุณลุงก่อนจะไปตระเวณถ่ายต้นคริสท์มาส

ในร้านมีลูกค้าอยู่ 3 โต๊ะ คุณลุงบอกว่าขายดีมากทำไม่ทัน

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:33:14 ]

ความคิดเห็นที่ 506

ลูกค้าที่มาทาน 2 คนกำลังถ่ายรูป สคส.ที่ทั้ง 2 ทำมาให้คุณลุง

ยังคงมีลูกค้าทยอยมาเรื่อยๆ ทั้งห่อกลับและทานที่ร้าน

มีคุณป้าสูงวัย ถือไม้เท้าเดินมาทานหอยทอดของคุณลุง แต่ขอรอลูกสาวที่กำลังหาที่จอดรถก่อน

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:36:07 ]

ความคิดเห็นที่ 507

หลังจากจ่ายเงินให้กับผู้ช่วยของคุณลุงแล้ว ทั้ง 2 ก็ชวนคุณลุงคุย

คุณลุงบอกว่าวันอาทิตย์จะไปเลือกตั้ง อาจจะปิดร้าน เพราะดูข่าวเห็นคนไปเลือกตั้งล่วงหน้ากันมาก

ทั้ง 2 ชวนคุณลุงคุยและถ่ายรูปคุณลุงอยู่นาน จึงได้ลาคุณลุงกลับ

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:37:24 ]

ความคิดเห็นที่ 508

มี สคส.มาถึงคุณลุง 3 ฉบับ รวมทั้งจากของ 2 หนุ่มสาวเมื่อครู่ที่ลงทุนทำเองกับมือ

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:38:19 ]

ความคิดเห็นที่ 509

จากอุดรธานี

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:39:05 ]

ความคิดเห็นที่ 511

สคส.ทั้งหมดบนบอร์ด

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:41:26 ]

ความคิดเห็นที่ 512

บ่าย 2 โมงเล็กน้อยของก็หมด นังดำกลับจากวิ่งเล่นข้างนอก คุณลุงบ่นเรื่องมันยังไม่เลิกฉี่รดที่นอนตัวเอง

นึกขึ้นได้ว่ามีคนฝากถามเรื่องนังดำว่าทำหมันหรือยัง คุณลุงบอกว่ามีคนพาไปทำให้แล้ว

คุณลุงพูดถึงปูน ที่เทหน้าบ้านว่ายังมีน้ำซึมออกมา ถามคุณลุงว่าก่อนเทปูน มีการเจาะสกัดพื้นถนนก่อนหรือเปล่า

คุณลุงบอกว่าเปล่า จึงอธิบายให้คุณลุงฟังว่า ถ้าไม่มีการเจาะสกัดก่อน การยึดของปูนที่เทใหม่กับพื้นถนนเดิม ก็จะไม่ดีนัก

นอกจากนี้จะเทปูนให้หนาก็ทำไม่ได้ เนื่องจากจะทำให้รถวิ่งผ่านไม่ได้

พูดถึงเรื่องนี้ก็นึกขึ้นได้แต่ไม่ได้บอกคุณลุงว่า รถคันที่นั่งมาทำท่อน้ำทิ้งให้คุณลุง ถูกขโมยไปเมื่อเช้ามืดนี้เอง

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:42:17 ]

ความคิดเห็นที่ 513

ภาพวาดบนฝาผนังด้านขวาของร้าน คุณลุงบอกว่าเป็นฝีมือของน้องจูน หลานตาเพียงคนเดียวของคุณลุง

วาดไว้ตอนอายุ 2 ขวบครึ่ง ทางทีมงานเงาะถอดรูปไม่ทาสีทับ จึงกลายเป็นลวดลายที่แปลกตาบนฝาผนัง

ปัจจุบันน้องจูนอยู่กับคุณพ่อที่ชลบุรี และอายุ 12 ปีแล้ว

ก่อนสวัสดีปีใหม่คุณลุงและลากลับ คุณลุงบอกว่าวันที่ 2 มกราคม ปีหน้า

มีลูกค้านัดนำเค็ก 2 ปอนด์ มาฉลองปีใหม่ให้คุณลุงที่ร้านครับ

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 00:43:11 ]

ความคิดเห็นที่ 514

บอร์ดเก่าที่เคยลงเรื่องของคุณลุงแบบเต็มๆ ตอนนี้มีปัญหาชั่วคราว จึงลงใหม่ไว้ที่นี่ครับ

จากคุณ : laser - [ 24 ธ.ค. 50 01:10:46 ]

ความคิดเห็นที่ 515

อ่านกระทู้นี้จบ รู้สึกถึงความมีน้ำใจของทุกๆๆคนในนี้ค่ะ

รู้สึกอิ่มใจจังค่ะ

ถ้ามีโอกาส อยากไปทานบ้างจังค่ะ

จากคุณ : นู๋กำไร - [ 24 ธ.ค. 50 02:37:33 ]

PostPosted: Tue Jun 17, 2008 6:43 pm 

---------
ความคิดเห็นที่ 516

ตามมาชมอีกหลายๆรอบค่ะ ....

จากคุณ : monousa - [ 24 ธ.ค. 50 05:36:41 ]

ความคิดเห็นที่ 517

แบบนี้คงต้องไปชิมซักหน่อยแล้วซินะ

จากคุณ : jabbbman - [ 25 ธ.ค. 50 00:26:01 ]

ความคิดเห็นที่ 518

เมื่อวานไป...แต่อดกิน เพราะไม่ได้อ่านว่าเขาหยุดวันจันทร์ (เศร้าเลย) แต่จะหาเวลาไปใหม่

จากคุณ : cpjoke (cpjoke) - [ 25 ธ.ค. 50 10:19:46 ]

ความคิดเห็นที่ 519

เสียใจด้วยนะครับคุณ laser

ทำดีแต่ดันดวงไม่ดี

หวังว่า Christmast กับปีใหม่นี้จะพบแต่เรื่องดีๆนะครับ

เอาเรื่องแย่ให้ผ่านพ้นไปครับ

อยากไปเจอลุงบ้างจังแต่น่าเสียดาย

เราอยู่เชียงใหม่

เง้อ

สุดท้ายนี้

เสียใจด้วยนะครับคุณ laser

- -

จากคุณ : delytezz - [ 25 ธ.ค. 50 14:09:29 ]

ความคิดเห็นที่ 520

รถมีประกัน ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ

จากคุณ : laser - [ 25 ธ.ค. 50 20:03:33 ]

ความคิดเห็นที่ 521

อ่านแล้วซึ้งในน้ำใจของคุณ laser มากค่ะ

จากคุณ : lt (lalida_t) - [ 26 ธ.ค. 50 00:00:36 ]

ความคิดเห็นที่ 522

vote

จากคุณ : ningsoba - [ 26 ธ.ค. 50 00:26:31 ]

ความคิดเห็นที่ 523

ขอให้คุณ Laser ได้รถคืนเร็วๆนะคะ สาธุ

แล้วก็ฝากสวัสดีปีใหม่คุณลุงเตาถ่านด้วยค่ะ เราอยู่ไกลไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ไปอุดหนุน

จากคุณ : LiLLa_JoY - [ 26 ธ.ค. 50 08:11:45 ]

ความคิดเห็นที่ 524

เพิ่งไปชิมไปคุยกับคุณลุงมาเมื่อวันเสาร์ที่ 22 ธันวาคม 50 ที่ผ่านมานี่เองครับ

จากคุณ : Commencer - [ 26 ธ.ค. 50 11:45:14 ]

ความคิดเห็นที่ 525

อ้าวจบแล้วเหรอเนี๊ยะ .............
เราไม่เคยอ่านกระทู้ไหนได้ตั้งแต่ต้น จนจบได้ขนาดนี้เลยนะ
อ่านแล้ว อมยิ้มไป เมื่อกี้ก็เลยโทรไปบอกแฟนว่าได้อ่านกระทู้ใน พันทิพ เป็นร้าน หอยทอด ถ้าเค้ามาเมื่อไหร่จะพาไปทาน (เค้าอยู่ต่างจังหวัด)
จะต้องไปให้ได้เลย อยากเจอคุณลุง
ถ้าได้ไปช่วงปีใหม่นี้ หนูจะเอา สคส. ไปฝากนะค่ะ
สุขสันต์วันปีใหม่ ทุกๆคนที่ เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ค่ะ
และที่สำคัญ คุณ laser และครอบครัว ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ

จากคุณ : แก้วน้ำสีชมพู - [ 26 ธ.ค. 50 17:17:48 ]

ความคิดเห็นที่ 526

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ

อ่านอีกรอบก็ได้นะครับ

จากคุณ : laser - [ 26 ธ.ค. 50 18:23:11 ]

ความคิดเห็นที่ 527

อ่านตั้งแต่ต้นจนจบแล้ว เป็นอีกครั้งที่ซึ้งกับน้ำใจของทุกคนค่ะ ^^ เดี๋ยวจะแวะไปกินมั่งดีกว่า ตอนนั้นเคยไปครั้งนึงแต่ว่าของหมดแล้ว

จากคุณ : *~~thymos~~* - [ 26 ธ.ค. 50 18:58:37 ]

ความคิดเห็นที่ 528

ขอให้คุณ laser และครอบครัว ประสพแต่ความสุข สมหวัง มั่งคั่ง เงินทอง และทุกสิ่งครับ จากความมีน้ำใจที่ดีงามครับ

รถของพี่ชายผม จอดไว้หน้าบ้าน ก้อ โดนขโมย ไปเช่นกันครับ

ทั้งๆ ที่ บ้านก็ ใกล้ สน ตำรวจ ครับ

จากคุณ : samsam - [ 26 ธ.ค. 50 20:07:09 ]

ความคิดเห็นที่ 529

รถของน้องชายแฟนที่ไปทำท่อให้คุณลุง จอดอยู่หน้าบ้านริมถนนใหญ่

ห่างจาก สน.แค่ 300 เมตรเหมือนกันครับ เดือนนี้ละแวกนั้นเท่าที่รู้โดนไป 3 คันแล้วครับ

ปีใหม่นี้ขอให้สิ่งที่ดีที่งามทุกสิ่ง จงบังเกิดแก่ลูกค้าของคุณลุงและชาวพันทิปที่มีจิตใจงามทุกท่านครับ

ขอให้คุณลุงสิทธิศักดิ์มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ผัดหอยทอดอร่อยๆให้ทุกท่านทานไปนานๆครับ

จากคุณ : laser - [ 26 ธ.ค. 50 22:55:56 ]

ความคิดเห็นที่ 530

ไล่อ่านตั้งแต่เมื่อวาน กว่าจะสุดทุกความเห็นก็ข้ามมาอีกวันนึง
รู้สึกสุขใจที่ได้รับรู้เรื่องราวดี ๆ แบบนี้

เห็นคุณลุง แล้วนึกถึงคุณพ่อมาก ๆ ครับ

นับถือในน้ำใจของคุณ laser ที่มีต่อคุณลุง
คุณเป็นคนดีจริง ๆ ครับ
ขอส่งความสุขปีใหม่ถึงคุณ laser และครอบครัวด้วยนะครับ
สุขกาย สุขใจ โรคภัยไม่เบียดเบียน ครับผม
แก้ไขเมื่อ 27 ธ.ค. 50 08:51:05

จากคุณ : INDY (perth-bkk) - [ 27 ธ.ค. 50 08:49:24 ]

ความคิดเห็นที่ 531

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : laser - [ 27 ธ.ค. 50 09:06:20 ]

ความคิดเห็นที่ 532

ประทับใจมากๆค่ะ
ต้องแวะไปให้ได้
และอยากอวยพรให้คุณ laser และครอบครัวมีความสุขมากๆนะคะ
สวัสดีปีใหม่เช่นกันค่ะ
ปล. อยากถ่ายรูปกับคณ laser บ้างล่ะ ^_^

จากคุณ : amnok - [ 27 ธ.ค. 50 15:31:39 ]

ความคิดเห็นที่ 533

สวัสดีปีใหม่ (ล่วงหน้า) คุณ laser + เพื่อนสมาชิก Pantip ทุกๆคน
ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพกาย ใจ แข็งแรง
ประสบความสำเร็จในทุกๆด้านของชีวิต
อย่าลืมช่วยกันแวะไปเยี่ยมไปอุดหนุนคุณลุงสิทธิศักดิ์กันอีกนะครับ
เมื่อวันที่ผมไปชิมหอยทอดคุณลุงมา (22 ธันวาคม 50)
คุณลุงเล่าให้ฟังว่า วันที่ 2 มกราคม 2551 จะมี meeting ของชาว Pantip ที่ร้านของคุณลุง
ถ้าใครว่างอย่าลืมไปกันนะครับ

จากคุณ : Commencer - [ 28 ธ.ค. 50 08:37:00 ]

ความคิดเห็นที่ 534

สวัสดีปีใหม่ครับ

วันที่ 2 มกราคม 51 น่าจะเป็นคุณ Naytee ที่เคยโพสท์ไว้ว่าจะนำเค็ก 2 ปอนด์ไปฉลองให้คุณลุงที่ร้านครับ

แก้ไขเมื่อ 28 ธ.ค. 50 15:41:01

จากคุณ : laser - [ 28 ธ.ค. 50 15:38:21 ]

ความคิดเห็นที่ 535

อยากกินๆๆๆๆๆๆๆ เห็นเรื่องนี้มานานมากแล้วแต่ก็ยังไม่เคยได้ไปซะทีเลย แง้ๆ อยากกินๆๆๆๆ

จากคุณ : viviannaniya (viviannaniya) - [ 28 ธ.ค. 50 16:09:40 ]

ความคิดเห็นที่ 536

ขอชื่นชมความน่ารักของเจ้าของกระทู้และคุณลุงด้วยคนนะค่ะ อ่านแล้วน้ำตาไหลเลย

จากคุณ : เอบิจัง - [ 29 ธ.ค. 50 05:27:18 ]

ความคิดเห็นที่ 537

.
.
. ^_^
.

จากคุณ : bb_area - [ 29 ธ.ค. 50 10:15:27 ]

ความคิดเห็นที่ 538

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครับ

คุณlaser เรื่องรถเป็นไงมั่งครับตอนนี้

ขอให้ปีใหม่นี้พบเเต่เรื่องดีๆเข้ามาในชีวิตครับ

จากคุณ : OH-hoคุง - [ 29 ธ.ค. 50 11:11:24 ]

ความคิดเห็นที่ 539

ขอบคุณครับ

ป่านนี้คงแยกชิ้นส่วนแปรสภาพไปเรียบร้อยแล้วครับ

คงทำได้แค่เคลมกับประกันและทำใจครับ

จากคุณ : laser - [ 29 ธ.ค. 50 16:10:28 ]

Post new topic Reply to topic  [ 63 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

All times are UTC + 7 hours